Announcement

Collapse
No announcement yet.

G.skill 2PK อัด1000 cl4 ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำได้ก็เทพแล้ว PK มีอยู่แค่ 3 ชิบ
    -ProMos
    -Elpida
    -Powerchip

ทั้ง 3 ชิบทำไม่ได้แน่นอน ผมฟันธง ทำไปได้บัส 1000 CL 2-3-3-3

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ทำได้ก็เทพแล้ว PK มีอยู่แค่ 3 ชิบ
      -ProMos
      -Elpida
      -Powerchip

ทั้ง 3 ชิบทำไม่ได้แน่นอน ผมฟันธง ทำไปได้บัส 1000 CL 2-3-3-3
      ตา แกมันฟันธงแล้ว

จขกท ไปใหนแล้ว

SPD จงเจริญ อิอิ

ผมฟันธง อีกที GILE ULTRA 800 4-4-4-12 ดีกว่าครับ ถึงจะ CL5 แต่ 1100 ไม่ยากเลยครับ ไฟมากๆหน่อย สัก 2.3

Comment

พี่วิกร ผลมาแล้วครับ สู้ geil ไม่ได้เลย geil ultra ตัวเก่าผมยังแรงกว่านี้เลย หรือเป็นเพราะมันยังไม่เคยไฟ(เจ้าของเก่าบอกไม่เคยเพิ่มไฟเลย) สุดได้แค่นี้ครับ ที่ไฟ 2.1 (มากกว่านี้กลัวอะครับ)
        Attached Files

Comment

เคล็ดของ PK คือไฟครับ

อัดมันเข้าไป อย่าไปกลัวมันไม่ใช่ D9

Comment

ผมก็ลองมาทั้งคู่แล้ว ซิ้งส้มดีกว่าครับ สุดที่ 1150หรือ 1180 นี้แหละที่เคยไกลสุด ครับ แต่เกือยทุกตัว 1100 ได้ครับ

ส่วนซิ้งฟ้านี้ ฮืดจับครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ผมก็ลองมาทั้งคู่แล้ว ซิ้งส้มดีกว่าครับ สุดที่ 1150หรือ 1180 นี้แหละที่เคยไกลสุด ครับ แต่เกือยทุกตัว 1100 ได้ครับ

ส่วนซิ้งฟ้านี้ ฮืดจับครับ
              พี่อัดที่ไฟเท่าไหร่ครับ test แบบ rockstable เลยหรือเปล่าครับ

Comment

2.3 ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ ROCK STABLE แบบขอผม ผ่านที่ แถว1130มั้งครับ
                แต่ถ้าเทสแบบทีละอย่างไปเลื่อยๆก็ 1160 มั้งครับ
                1180 ไม่ผ่านบางเทส แต่ PI ผ่านครับ

อันนี้หมายถึง ซิ้งส้มคู่ที่ได้ไกลสุดนะครับ

แต่ทั้วๆไปก็ 1066-1100 ได้ครับสบายๆ

Comment

ไม่ลองไฟ 2.3-2.6 อย่างท่าน มะตูม บอกดูครับ อาจจะถึงบางอ่อ ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ไม่ลองไฟ 2.3-2.6 อย่างท่าน มะตูม บอกดูครับ อาจจะถึงบางอ่อ ครับ
                    กลัวมันแต๊บอะฮ่ะ

Comment

ได้มาอีกนิสนึง

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=384415

Comment

ปล่อย HT ไหลไม่ได้เหรอครับ MB รุ่นนี้ 525 ถ้า ROCK STABLE ผ่านก็ใช้ได้แล้วครับ ทำงานได้ทุกอย่างแล้วครับ

Comment

ปล่อย HT ไหลไม่ได้เหรอครับ MB รุ่นนี้ 525 ถ้า ROCK STABLE ผ่านก็ใช้ได้แล้วครับ ทำงานได้ทุกอย่างแล้วครับ
                          พอดีกะไปถึง 3g แต่อยากเล่นแรมก่อนอะครับ เลยไม่ได้ปรับคืน htx4 น่าจะกำลังดีไหมครับ

Comment

ที่ผมเคลลอง Ax78 กับ CPU 4200+ มันปล่อยใหลได้ 10x300 = 300x5 = 1500 เลยครับ
                            (ไม่ใช้ กิว นะครับ ตัวนี้ kington 533 )

Comment

ที่ผมเคลลอง Ax78 กับ CPU 4200+ มันปล่อยใหลได้ 10x300 = 300x5 = 1500 เลยครับ
                              (ไม่ใช้ กิว นะครับ ตัวนี้ kington 533 )
                              ผมเคยได้ยินคนเค้าพูด ht อย่าเกิน 1200 แต่บอร์ดมีให้ตั้ง 2000,3000(HT3.0) ไม่ทราบว่า ht สูงกับต่ำมันต่างกันยังไง และมันมีผลกับค่าของอะไรบ้างครับ

Comment

็HT ยิ่งมากยิ่งดีครับ
                                ็MB AM2 ปกติจะรับ HT กัน แถวๆ 1000-1200 ครับ ยกเว้นบางยี้ห้อยางรุ่น ไม่มี LIMIT ครับ ใส่ได้เต็มที่เช่นกันครับ
                                MB AM2+ ถ้าเอามาใช้กับ CPU AM2 ปกติที่ผมเลยลองนะครับ มันจะ ปล่อยได้เต็มที่ครับ ไม่ค่อยมีผลทำให้ระบบล่ม เท่าไรครับ

Comment

Working...
                                X