Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกโปรแกรมแก้สระลอยขณะพิมพ์ ใน Photoshop ฟรีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจกโปรแกรมแก้สระลอยขณะพิมพ์ ใน Photoshop ฟรีครับ

ข่าวประชาสัมพันธ์ครับ

เอเอสเค สแควร์ - ฟรีเวอร์ชัน เป็นโปรแกรมฟรีแวร์ (Freeware) ที่ใช้ร่วมกับโปรแกรม Adode Photoshop เพื่อแก้ปัญหาการจะไม่รองรับภาษาไทย สามารถแก้ไขปัญหาวรรณยุกต์ลอยได้ขณะพิมพ์ทันที (ไม่ต้อง copy มาpaste หรือยุ่งยากเลือก font) ทำให้ง่ายและสะดวกกว่าโปรแกรมฟรีอื่นๆ ในท้องตลาด ทั้งยังช่วยให้พิมพ์ฟอนต์เดิมๆ (non unicode font) ใน Photoshop CS2, CS3 ได้อีกด้วย รวมถึงแก้ให้สามารถพิมพ์ ญ ได้ใน photoshop CS และที่สำคัญ เอเอสเค สแควร์ - ฟรีเวอร์ชัน ใช้งานฟรีตลอดชีพ ไม่มีค่าใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่เน้นใช้งาน Photoshop จริงๆ

http://www.askmedia.co.th/it/squareFree.php

ตัวนี้เป็นเวอร์ชันฟรี ใช้ได้ใน photoshop 7 CS CS2 CS3 เท่านั้น ถ้าจะให้ใช้ได้ในโปรแกรมอื่นๆ และตัดคำได้ ต้องซื้อเวอร์ชันเต็มครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

เพิ่งเห็น ดันให้ครับ แจ่มมากเลยโปรแกรมนี้ บอกได้เลยว่าถ้าใช้Photoshopไม่มีไม่ได้แล้วว

ว่าแต่มีบนMacบ้างไหมครับ บางFontยังเป็นอยู่เลยง่ะ อิๆ

Comment

ดีคับ ดี

Comment

Working...
        X