Announcement

Collapse
No announcement yet.

Western Digital 250GB 7200RPM 16MB เทียบกับ Seagate น่าใช้ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Western Digital 250GB 7200RPM 16MB เทียบกับ Seagate น่าใช้ตัวไหนครับ

seagate 250GB 7200.10 SATA II

Seagate ครับ

Comment

ผมชอบ ซีเกท มากกว่าครับ

Comment

ชอบหมดถ้าให้ฟรี อิอิ

Comment

ชอบ Seagate มากกว่า

Comment

ลองมาแล้ว wd เงียบกว่า ร้อนน้อยกว่าครับ ส่วนความแรง น่าจะพอ ๆ กัน

Comment

ส่วนตัวแล้วผมใช้ WD อ่ะคับ

เคยใช้ Seagate แล้วเสียงดังพอใช้ไปนานๆ

เรื่องประสิทธิภาพ ก้อน่าจะพอพอกันคับ

Comment

ผมชอบ WD ครับบบ

Comment

wd มาแรงครับช่วงนี้

Comment

WD ครับ เงียบฉี่เลย

Comment

แรกๆ เป็น Seagate หลังๆ เป็น WD ต่อจะเป็นอะไรเอ่ย (น่าจะ Maxtor นะ) ^^

Comment

WD แน่นอน ลองใช้ดูครับ

Comment

ถ้าก่อนหน้านี้สัก 7-8 เดือนคงเลือกซีเกท..เพราะประกันยาวกว่าคือ 5 ปี
                          แต่นาทีนี้ต้อง WD ครับ..เย็นกว่า เงียบกว่า..ประกันเท่ากัน..

Comment

ผมใช้ seagate 80gb sata2 (7200.9)กับ wd 80gb sata2 พึ่งซื้อเลยบอกไม่ได้ว่าซีเกทใช้ไปนานแล้วจะดังหรือไม่น่ะครับ
                            แต่ตอนนี้พึ่งใช้เรื่องเสียงดังพอกันครับ ความร้อนใช้มือแตะก็พอกันน่ะครับ (อาจเป็นเพราะหน้าหนาวผมใช้แร็กของcmและttมีพัดลมเป่ารอบพอกัน2ตัว) แต่ซีเกทมีncqน่ะครับ
                            ส่วนประกันผมซื้อของคอม7สำหรับตัวwdครับประกัน5ปี ผมซื้อร้านpc-outletถามพนักงานว่าพีพีอันไหนดีกว่าหรือพนักงานก็ตอบทันทีอย่างไม่ลังเลว่า wd ดิน้องซีเกทมันห่วย....
                            ^^".....ผมเลยไม่รู้อันไหนดีกว่าน่ะครับซื้อมา2ยี่ห้อกะลองว่าอันไหนดีกว่า
                            ******ผมได้ลองถามร้านเครือคอม7แล้วตัวmaxtorมันไม่มีขายแล้วอ่ะครับพนักงานบอกว่าถ้ามีคือของค้างสต็อกเพราะซีเกทควบกิจการแล้วเลยเลิกผลิต(จริงรึเปล่าหว่า--)

Comment

แล้ว WD มันมีประกันอะไรมั่งอ่ะ ที่ขาย ๆ กัน ???

Comment

Working...
                              X