Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช่ E7200 กะ EP-31DS3L เปล่าสอนคล๊อกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช่ E7200 กะ EP-31DS3L เปล่าสอนคล๊อกหน่อยคับ

หุๆ อยู่เว็บนี้มาก็นานไม่เคยคล๊อก cpu สักที พอดีไปซื้อของมาเปลี่ยนใหม่เลยอยากลองดูอะคับ
    เคยลองเล่นๆ แล้วแต่งงๆ ไม่รุ้จาปรับแรม 1:1 ตรงไหน เอานิ่มๆ สัก 3 Ghz ก็พอคับ
    ถ้าจะให้ดีช่วยสอนเป็นขั้นๆ เลยยิ่งขอบพระคุณณณอย่างแรงคับ อิอิ.......

ผมใช้อยู่ครับ พึ่งหัดคล๊อกอยู่เหมือนกัน ลากได้ 3.8 ซิ้งเดิมๆ แต่ร้อนเกิน ที่เสถียรก็ 3.6 อะครับ
    ถ้าจะให้บอกเป็นขั้นๆ คุยทางเอ็ม ผมจะสะดวกกว่าอะครับ มือใหม่เหมือนกัน อิอิ

Comment

ไปปรับทีboisที่เมนู MB Intelligent Tweaker
      .....Systeam memory =Disable-->Enable
      .....Memory frequency = Auto-->ค่าเป็นตัวเลข ดูเอาว่าบัสแรมกับCPUเท่ากันหรือยัง

ที่ควารปรับอย่างอื่นก็มีPerformance enchance = Turbo-->Standard

ปล.บอร์ดรุ่นนี้บางคนอาจมีปัญหาในการOC
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=225347

Comment

4.0GHz Up 555+

Comment

ของแรงดันไปพี่น้อง หุหุ

Comment

คุ้มจริงๆชุดนี้

Comment

400*8 กำลังดี

Comment

อืมๆ วันนี้ลองเปิดดูอีกทีเลยใส่ไปรวดเดียว 333*9.5 อยู่ 3 Ghz นิดๆ เหอะๆสบายใจแระ

Comment

ท่าน okinava30 ใช้ตัวนี้อยุ่ด้วยเหรอคับ อยากใส่ 400*8 เหมือนกานแต่ใช้ซิงค์เดิมๆ คับมะได้เปลี่ยน
                  กัวร้อน เฉพาะเจ้า 4850 ก็ไฟจะลุกแร้ววว T T

Comment

Hwminitor มันร้อนจังอะคับ ปกติเปล่า
                    Attached Files

Comment

Originally posted by CK View Post
                      Hwminitor มันร้อนจังอะคับ ปกติเปล่า
                      ใส่ไฟไปทำไมต้องเยอะล่ะนั่น

Comment

ผมว่าไฟ Auto ก็วิงได้ชิวๆ

Comment

ไฟใส่ auto ไว้อะคับ ไม่รู้ปรับไง เหอะๆ แล้วถ้าตั้งเองควรใส่ไรไว้เท่าไหร่อะคับ ม่ายรุเรื่องเรย

Comment

ไฟ Auto มันไป 1.55 ให้เลยเหรอครับ

เยอะจัง -*-

งั้นลองปรับเท่าที่ปกติมันอ่ะครับ 1.2-1.3 ผมไม่แน่ใจ

Comment

อืมๆ เด้วจาลองดูคับ

Comment

Working...
                              X