Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ถาด DVD-ROM เปิดเองโดยอัตโนมัติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ถาด DVD-ROM เปิดเองโดยอัตโนมัติครับ

ช่วยหน่อยครับ ถาด DVD-ROM เปิดเองโดยอัตโนมัติครับ

-Hardware ที่ใช้
    DVD-RW 20X LG GH20LS15 [SATA]
    Case Cooler Master C5

คือถาด DVD มันจะเปิดเเล้วก็ปิดเองโดยอัตโนมัติอ่ะครับ
    เเบบว่าเล่นๆอินเตอร์เนตหรือเล่นเกมเเม้กระทั่งเปิดเครื่องไว้เฉย
    ๆ ถาด DVD อยู่ๆมันก็เปิดเองเลยครับ เเล้วซักพักมันก็ปิดกลับไป
    เป็นๆเเบบนี้อยู่ตลอดครับ (บางที 10นาทีเป็นครั้งนึง บางทีก็ครึ่งชั่วโมง หรือไม่ก็ 5นาทีก็เป็นครับ สลับกันไป)

ลองเอาไปเคลมเเล้วได้ตัวใหม่กลับมาก็เป็นเหมือนเก่านะครับ

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างเเล้วพอมีวิธีเเก้ไขไหมครับ

ขอบคุณครับ

มีฝาปิด dvd อีกชั้นป่าวครับ ปุ่มกดอาจะติดกันเกิน

หรือ ว่า ใส่เห็น หน้า cd-rom

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      มีฝาปิด dvd อีกชั้นป่าวครับ ปุ่มกดอาจะติดกันเกิน

หรือ ว่า ใส่เห็น หน้า cd-rom
      เคยลองเอาออกมาตั้งนอกเคสเเล้วก็เป็นอ่าครับ

Comment

ลองสลับช่อง ide ถ้ามี

ลองเปลี่ยนสายแพ

ลองไปเสียบเครื่องอื่น อาจจะเป็นที่บอด

ลองทำวินโดวไหม่ ไว้หลังสุด

Comment

ยังเเก้ไม่ได้เลยครับ

ดันๆ

Comment

.....มีจริง อย่าลบหลู่ (ล้อเล่น) ผมเคยเจอแต่ ไม่ยอมเปิดครับท่าน ? เลยเข้ามาติดตาม แนวทางแก้ไข แต่ในใจนึกอย่างเดียว เพราะท่านว่าเคลมแล้ว เหลือ ทำบุญ

Comment

ผีหลอก

Comment

เว้ปที่เข้ามี scripe สั่ง eject อยู่ในเว้ปที่เล่นที่เล่นอยู่รึเปล่าลองใช้ fire fox +no script ดูครับ
                ปล.อันนี้ผมเดาเอา 555

Comment

Working...
                X