overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ชวนแนะนำ เรื่องสายลำโพง+สายสัญญาณ MX5021 หน่อยครับ

OverclockZone Member kaholulu's Avatar

Talking ชวนแนะนำ เรื่องสายลำโพง+สายสัญญาณ MX5021 หน่อยครับ

พอดีตอนนี้ต้นเืดือน เลยอยากจะหาสาย ลำโพง มาเปลี่ยน ชักหน่อย
    ก็เลยอยากจะ ขอถามความเห็น เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ หลานๆ
    สักหน่อยครับ ว่า จะ เปลี่ยน เป็นสายยี้ห้อไหน ดีครับ ขอบคุณครับ

งบเอาสัก 2 อย่างรวมกันไม่เกิน 1500 ครับ เอาไม่ต้องระดับ เทพ อะครับ
    เพราะมันจะเกินตัวลำโพง ไปครับ

OverclockZone Member

ค่อย ๆ เปลี่ยนที่ละอย่างดีกว่าไหมครับ
    จะได้ฟังว่าเปลี่ยนแต่ละครั้ง ดีขึ้นไหม อย่างไร (สนุกดี)

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

หาข้อมุลไปเรื่อยๆ ว่าสายไหนแบบไหน บุคลิคเป้นยังงัย...จะได้ไม่มานั่งเสียดายเงิน...

OverclockZone Member JO's Avatar

แนะนำสายลำโพง In-Akustik Atmos Air 195 Silver ครับช่วยเรื่องความสดใส ประกายได้เยอะ เห็นผลชัดเจนราคาเมตรละ 638 ใช้ 3เมตร(1.5เมตร x 2) ก็ 1914บาท

ส่วนสายสัญญาณไม่ต้องเปลี่ยนผมซื้อมาลองแล้วหลายเส้นตั้งแต่ราคาเส้นละ 1500-2500บาท ยังฟังไม่ออกเลยครับ(จากประสบการณ์ที่ใช้กะ MX5021)

OverclockZone Member underground1's Avatar

มาจด อิอิ MX5021 เล็งอยู่

OverclockZone Member kaholulu's Avatar

วันนี้ พึ่ง ไปสั่ง kimber hero มาครับ หุหุ
    ส่วนสาย ลำโพงยังไม่รู้เลยว่าจะเอาอันไหนดี พรุ้งนี้คงไปหวดมา

OverclockZone Member numz's Avatar

hero ก็พอดีงบหล่ะสิ อิอิ เมตรละ 1400 ไหนจะตะกั่ว แจ๊ค เอิ๊กๆ

OverclockZone Member underground1's Avatar

เปลี่ยนแล้วเปนไงบ้าง รายงานผลทีเน้อ

วันนี้ได้มาแล้วครับ
    เดี๋ยว ขอลองชัก 1 อาทิตย์ และกันครับ
    ค่าเสีย หายร่วม ๆ 3000
    สายสัญญาณได้ kimber hero มา
    สายลำโพงได้ COBRA SILVER 3 MIX 2.5 มาครับ

cobra silver อ๊าาากกก
    ตอนนั้นเห็นรุ่น 4.5 ใหญ่มากๆๆๆๆๆ
    ผมใช้ QED original เห็นที่ร้านสายเล็กๆอยู่เลย แต่พอมาปอกที่บ้าน บานเป็นกระด้ง ยัดลำบากมากครับ

OverclockZone Member space2's Avatar
    ดอนเมือง เกษตร หลักสี่

2อย่างกดไป2600 55+

Quote Originally Posted by JO View Post
    แนะนำสายลำโพง In-Akustik Atmos Air 195 Silver ครับช่วยเรื่องความสดใส ประกายได้เยอะ เห็นผลชัดเจนราคาเมตรละ 638 ใช้ 3เมตร(1.5เมตร x 2) ก็ 1914บาท

ส่วนสายสัญญาณไม่ต้องเปลี่ยนผมซื้อมาลองแล้วหลายเส้นตั้งแต่ราคาเส้นละ 1500-2500บาท ยังฟังไม่ออกเลยครับ(จากประสบการณ์ที่ใช้กะ MX5021)

ให้ผมยืมมาลองหน่อยได้เปล่าเฮีย
    5555+
    ผมใช้สาย spdif ที่เป็นหัว RCA เส้นละ 450 จำนวน 2 เส้นอยู่
    ตอนนี้ใช้ของผิดวัตถุประสงค์อยู่ เลยอยากลองของจริง
    ตอนนั้นเคยใช้สายแถมที่มากับการ์ด onkyo-200pci มา ก็สู้ไม่ได้ อยากลองสู้กับเส้นแพงๆดูบ้าง

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    ให้ผมยืมมาลองหน่อยได้เปล่าเฮีย
    5555+
    ผมใช้สาย spdif ที่เป็นหัว RCA เส้นละ 450 จำนวน 2 เส้นอยู่
    ตอนนี้ใช้ของผิดวัตถุประสงค์อยู่ เลยอยากลองของจริง
    ตอนนั้นเคยใช้สายแถมที่มากับการ์ด onkyo-200pci มา ก็สู้ไม่ได้ อยากลองสู้กับเส้นแพงๆดูบ้าง
    ได้แต่รอผมซื้อเส้นใหม่ก่อนนะเดี๋ยวให้ยืมตอนนี้มี In-Akustik Stargate S-1 อยู่เส้นเดียว

เมื่อวานไปงาน BAV มาลำโพง Monitor Audio BR2 กะ Revolver RW16 เสียงโคตรเด็ดราคาไม่แพงด้วยถ้ามีตังค์เดี๋ยวเปลี่ยนใหม่อีกรอบ

อิ อิ

เสี่ยโจๆ
    งั้นผมขอรับ avant902 ไปดูแลฟรีๆได้ป่ะเฮีย
    555

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    เสี่ยโจๆ
    งั้นผมขอรับ avant902 ไปดูแลฟรีๆได้ป่ะเฮีย
    555

ผมคงหา amp ก่อนอ่ะคับ
    เฮียมีข้อมูลของ sansui 7070 reciever ป่ะ ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนอ่ะ กลัวเปลี่ยนแล้วแย่ลง

ขอเข้มาเก็บข้อมูลครับ แหะๆ

เฮียมีข้อมูลของ sansui 7070 reciever ป่ะ ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนอ่ะ กลัวเปลี่ยนแล้วแย่ลง
    sansui ผมไม่เคยสัมผัสเองเพิ่งมาเล่นเครื่องบ้านได้ไม่นานรู้แต่ spec ตาม pdf ที่แนบมาด้านล่างนี้อะ

ลองดู Cambridge Audio 340A ราคา 9900บาท ดิผมไปฟังมาเสียงพริ้ว สดใส กังวาล ดีเห็นว่าของเข้าในอีก 2-3สัปดาห์ แต่หน้าตามันบ้านๆไปหน่อย

Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:47:30.

OverclockZone Member Striker's Avatar

เจ้าของกระทู้ไปไหนแล้วครับเนี้ยะ อิิอิ

ระหว่างสายสองเส้นนี้ เส้นไหนเหมาะกับ MX5021 มากกว่ากันหรอครับ แบบฟังแล้วไม่บาดหูไป นิ่มๆนิดนึง

In-Akustik Atmos Air Silver กับ COBRA SILVER 3 MIX เนี้ยะ ๑_๑"

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Proudly to Present Rega Mira 3

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks