Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชวนแนะนำ เรื่องสายลำโพง+สายสัญญาณ MX5021 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชวนแนะนำ เรื่องสายลำโพง+สายสัญญาณ MX5021 หน่อยครับ

พอดีตอนนี้ต้นเืดือน เลยอยากจะหาสาย ลำโพง มาเปลี่ยน ชักหน่อย
    ก็เลยอยากจะ ขอถามความเห็น เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ หลานๆ
    สักหน่อยครับ ว่า จะ เปลี่ยน เป็นสายยี้ห้อไหน ดีครับ ขอบคุณครับ

งบเอาสัก 2 อย่างรวมกันไม่เกิน 1500 ครับ เอาไม่ต้องระดับ เทพ อะครับ
    เพราะมันจะเกินตัวลำโพง ไปครับ

ค่อย ๆ เปลี่ยนที่ละอย่างดีกว่าไหมครับ
    จะได้ฟังว่าเปลี่ยนแต่ละครั้ง ดีขึ้นไหม อย่างไร (สนุกดี)

Comment

หาข้อมุลไปเรื่อยๆ ว่าสายไหนแบบไหน บุคลิคเป้นยังงัย...จะได้ไม่มานั่งเสียดายเงิน...

Comment

แนะนำสายลำโพง In-Akustik Atmos Air 195 Silver ครับช่วยเรื่องความสดใส ประกายได้เยอะ เห็นผลชัดเจนราคาเมตรละ 638 ใช้ 3เมตร(1.5เมตร x 2) ก็ 1914บาท

ส่วนสายสัญญาณไม่ต้องเปลี่ยนผมซื้อมาลองแล้วหลายเส้นตั้งแต่ราคาเส้นละ 1500-2500บาท ยังฟังไม่ออกเลยครับ(จากประสบการณ์ที่ใช้กะ MX5021)

Comment

มาจด อิอิ MX5021 เล็งอยู่

Comment

วันนี้ พึ่ง ไปสั่ง kimber hero มาครับ หุหุ
            ส่วนสาย ลำโพงยังไม่รู้เลยว่าจะเอาอันไหนดี พรุ้งนี้คงไปหวดมา

Comment

hero ก็พอดีงบหล่ะสิ อิอิ เมตรละ 1400 ไหนจะตะกั่ว แจ๊ค เอิ๊กๆ

Comment

เปลี่ยนแล้วเปนไงบ้าง รายงานผลทีเน้อ

Comment

วันนี้ได้มาแล้วครับ
                  เดี๋ยว ขอลองชัก 1 อาทิตย์ และกันครับ
                  ค่าเสีย หายร่วม ๆ 3000
                  สายสัญญาณได้ kimber hero มา
                  สายลำโพงได้ COBRA SILVER 3 MIX 2.5 มาครับ

Comment

cobra silver อ๊าาากกก
                    ตอนนั้นเห็นรุ่น 4.5 ใหญ่มากๆๆๆๆๆ
                    ผมใช้ QED original เห็นที่ร้านสายเล็กๆอยู่เลย แต่พอมาปอกที่บ้าน บานเป็นกระด้ง ยัดลำบากมากครับ

Comment

2อย่างกดไป2600 55+

Comment

Originally posted by JO View Post
                        แนะนำสายลำโพง In-Akustik Atmos Air 195 Silver ครับช่วยเรื่องความสดใส ประกายได้เยอะ เห็นผลชัดเจนราคาเมตรละ 638 ใช้ 3เมตร(1.5เมตร x 2) ก็ 1914บาท

ส่วนสายสัญญาณไม่ต้องเปลี่ยนผมซื้อมาลองแล้วหลายเส้นตั้งแต่ราคาเส้นละ 1500-2500บาท ยังฟังไม่ออกเลยครับ(จากประสบการณ์ที่ใช้กะ MX5021)

ให้ผมยืมมาลองหน่อยได้เปล่าเฮีย
                        5555+
                        ผมใช้สาย spdif ที่เป็นหัว RCA เส้นละ 450 จำนวน 2 เส้นอยู่
                        ตอนนี้ใช้ของผิดวัตถุประสงค์อยู่ เลยอยากลองของจริง
                        ตอนนั้นเคยใช้สายแถมที่มากับการ์ด onkyo-200pci มา ก็สู้ไม่ได้ อยากลองสู้กับเส้นแพงๆดูบ้าง

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                          ให้ผมยืมมาลองหน่อยได้เปล่าเฮีย
                          5555+
                          ผมใช้สาย spdif ที่เป็นหัว RCA เส้นละ 450 จำนวน 2 เส้นอยู่
                          ตอนนี้ใช้ของผิดวัตถุประสงค์อยู่ เลยอยากลองของจริง
                          ตอนนั้นเคยใช้สายแถมที่มากับการ์ด onkyo-200pci มา ก็สู้ไม่ได้ อยากลองสู้กับเส้นแพงๆดูบ้าง
                          ได้แต่รอผมซื้อเส้นใหม่ก่อนนะเดี๋ยวให้ยืมตอนนี้มี In-Akustik Stargate S-1 อยู่เส้นเดียว

เมื่อวานไปงาน BAV มาลำโพง Monitor Audio BR2 กะ Revolver RW16 เสียงโคตรเด็ดราคาไม่แพงด้วยถ้ามีตังค์เดี๋ยวเปลี่ยนใหม่อีกรอบ

อิ อิ

Comment

เสี่ยโจๆ
                            งั้นผมขอรับ avant902 ไปดูแลฟรีๆได้ป่ะเฮีย
                            555

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                              เสี่ยโจๆ
                              งั้นผมขอรับ avant902 ไปดูแลฟรีๆได้ป่ะเฮีย
                              555

Comment

Working...
                              X