Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลง windows แล้วเครื่องค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลง windows แล้วเครื่องค้างครับ

คือบู๊ดจากแผ่น CD แล้วพอมันขึ้น start windows ปกติจะมีหน้าใน้เลือก partition ใช่ป่าวครับ แต่เครื่องผมมันไม่ขึ้นครับมันเป็นจอดำไปเลย (ไฟที่จอขึ้นสีส้ม)
    ใครรู้สาเหตุช่วยหน่อยครับ

ป.ล. ลองเปลี่ยนแผ่น window และไดร์ฟ CD แล้วครับ ไม่หาย

น่าจะเป็นที่ PSU ครับ
    ช่วงนั้นมัันจะอ่านฮาร์ดดิส ต้องใช้ไฟสูงหน่อยน่ะครับ
    ถ้าไฟไม่พอ ก็ตายกลางทาง

ของผมก็อาการคล้ายๆคุณล่ะครับ
    มันตายตอน Copy Files ที่ 13%
    พอเปลี่ยน PSU ก็ลงผ่านฉลุยครับ

ลองดูนะครับ ...

Comment

Working...
    X