Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows XP sp3 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows XP sp3 มีปัญหาครับ

คือว่าพอผมลง sp3 อ่ะครับ lan จาใช้การนม่ได้ทั้งๆที่ลองลงdriverดูใหม่แล้ว sp3 เป็นทุกเวอเลยครับ ผมมีคอม 3เครื่อง เป็นอยู่สองเครื่อง อันนี้เครื่องที่เป็นนะครับ

spec
    phenom x4 9750
    ram1*2 simmtronices ddr 2 667
    m/b ga-ma790x+Ds4
    vga asus 3870 top
    cooler Tt 120 ex
    Hdd seagate 250*2DVD
    DVD LG h44n
    power 700 Tagan limited edition
    samsung 943 bwx 19"

update biosยังครับ

Comment

ผมก็เปน

Comment

1ไบออสผมอัปตัวใหม่สุดทุกตัวแล้วครับ

Comment

ผมใช้ SP2 มานานแล้วครับ แล้วก็ไปอัพเดรตกับไมโครซอฟโดยตรงเลย เป็น SP3 แต่แลนก็ยังใช้ได้นะครับ

ขี้เกียจลงใหม่เพราะว่าโปรแกรมที่ลงไว้มันเยอะมาก เลยต้องอัพเดรตเอา แต่ก็ไม่ขี้เหร่หรอกครับ

แต่ถ้าเอาแผ่น SP3 มาอัพเดรตล่ะก้อ เน่าสุดๆ เลยครับ

จาก IE7 เดิม ก็ต้องกลับมาใช้ IE6 แล้วก็ดาวน์โหลด IE7 มาติดตั้งเสร็จแล้ว มันดันไม่เป็น IE7 กลับเป็น IE6 อย่างเดิม แล้วก็ จาก WMP11 ก็กลับไปเป็น WMP9 ซะงั้นเลย เซง

เลยต้องอัพเดรตผ่านเวปไมโครซอฟ แจ่มครับ ถ้าไม่โดนซิวซะก่อน อิอิอิ

Comment

55+ ขอบคุนครับ แหล่มเลย

Comment

ดันคับ

Comment

อัพเปน sp3 แล้ว เข้าไม่ได้ เลย มันต่อๆติดๆ

Comment

แล้วแก้ได้ยังครับ

Comment

แก้ไม่ได้ ครับ รีสโต ครับเปย sp2

Comment

ผมเคยลองของ top free blue ก็ไม่เป็นไรนะครับ แล้วก็ของ gold ก้ไม่เป็นไรใช้ประมาน 2 วันก็เป็นเหมือนเดิม

ตอนนี้ก็เหมือนกานครับใช้ sp2 555+

Comment

ผมก็เป็นนะครับตั้งแต่ลง แพ็ค3 เนี้ย จอฟ้าครับ เปิดเครื่องไม่ติดเลย ตอน เป็นแพ็ค2 ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ วันนี้จะกลับไปลง วินโด้วใหมละ ไม่ใหวๆๆๆ เซ็งๆๆๆๆ เครื่องน้องผมก็เป็น จอฟ้าซะงั้น แพ็คสาม เพิ่งอัพเดทเหมือนกันครับ งง เลย

Comment

สงสัยต้องเป็นหลุมดำซะมั้ง

Comment

ผมใช้Router อ่ะ sp3 นี่ เน็ตตัด ต่อๆ ติดๆ

Comment

เรื่อง sp3 มีปัญหาเรื่อง lan ครับเพราะว่า โมเด็มที่ใช้กันยังเป็นรุ่นเก่าไม่รองรับกับ SP3 ต้องหาเฟิมแวร์มาอัพเดทตัวโมเด็มครับ

หรือไม่ก็อีกทางหนึ่งก็คือ ต้องเช็ต IP เอาเองครับ

Comment

Working...
                              X