Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP 6600GT DDR3 เล่นแล้วค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปรับรอบพัดลม cpu ให้แรงสุดแล้วเล่นเกมส์ดูครับ
    ผมเคยไปเช็คให้เพื่อน พอปรับพัดลมดูก็ไม่ค้างแล้ว

Comment

๊Up date Driver ดูสิท่าน..แล้วลง service pack 2..

Comment

Originally posted by merlix View Post
        เรื่องค้างนี่ เกิดจากปัญหาได้ สารพัดคับ ตามท่านบนบอกแล้ว ยังมีอีก สารพัดคับ
        Originally posted by ShutterV View Post
        ปรับรอบพัดลม cpu ให้แรงสุดแล้วเล่นเกมส์ดูครับ
        ผมเคยไปเช็คให้เพื่อน พอปรับพัดลมดูก็ไม่ค้างแล้ว
        อ่อครับ จะลองทำตามที่แนะนำดูนะครับ

Comment

Originally posted by นักเรียนนินจา View Post
          ๊Up date Driver ดูสิท่าน..แล้วลง service pack 2..
          มาได้ไงเนี่ยเพ่...

Comment

มันค้างทุกเกมส์หรือเปล่า ลองทำอย่างอื่นดูหลายๆอย่างครับ
            ตรวจความร้อน cpu , mb , vga

และก่อนนี้เล่นได้ปกติดีหรือเปล่า
            psu ก็ไม่แน่

Comment

70องศาFull loadนี่น่าจะปกติสำหรับรุ่นนี้นะ
              ถ้าตอนไม่เล่นเกมไม่แฮ้ง และมันแฮ้งเฉพาะตอนเล่นเกมนี่ มันก็อาจเกิดได้จากหลายสาเหตุ ต้องลองทดสอบทีละอย่างครับถึงจะรู้
              เริ่มจาก ทาซิลิโคนการ์ดจอใหม่ เอาหลอดล่ะ20฿สีทองก็พอ

Comment

แล้วคิดว่า ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไรมั่งครับท่าน

Comment

fyo

Comment

ถ้าเป็นผมจะเทสตามลำดับดังนี้ครับ
                    1. PSU. เท่าที่ท่านว่ามา มันเส้นยาแดงผ่าแปดครับ (แนะนำตอนเล่นเกมส์เอา การ์ดต่าง ๆ ออก และ ซีดีก็เอาออก เพื่อลดการใช้ไฟลง) ถ้ายังแฮ้ง ก็ไม่ใช้ PSU แล้วครับ
                    2. ความร้อน CPU และการ์ดจอ (Full load แค่ 70 องศา ถือว่าปกติ ของผม 90 ยังสบาย) - ตัดเรื่องความร้อนของ การ์ดจอออกไป ให้ไปเช็คความร้อนของ CPU อีกตัว
                    3. ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ ส่วนจะใช้ไดรเวอร์เวอร์ชั่นใหนนั้นไปโหลดที่นี่ครับ (หรือถ้ามีไดรเวอร์ที่มากับการ์ดจอให้ลงตัวนั้นเลย เพราะเข้ากันได้แน่นอน) http://downloads.guru3d.com/download.php?id=10
                    เลือกตัวที่ธรรมดา ๆ ก่อนก็แล้วกัน (น่าจะเวอร์ชั่น 70.xx อะไรประมาณนี้โทษทีครับจำไม่ได้)
                    4. ถ้ายังไม่หายก็คงต้องลง win ใหม่ละครับ แต่น่าจะลง sp2 ตัวธรรมดาก่อนนะครับ
                    **

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
                      ถ้าเป็นผมจะเทสตามลำดับดังนี้ครับ
                      1. PSU. เท่าที่ท่านว่ามา มันเส้นยาแดงผ่าแปดครับ (แนะนำตอนเล่นเกมส์เอา การ์ดต่าง ๆ ออก และ ซีดีก็เอาออก เพื่อลดการใช้ไฟลง) ถ้ายังแฮ้ง ก็ไม่ใช้ PSU แล้วครับ
                      2. ความร้อน CPU และการ์ดจอ (Full load แค่ 70 องศา ถือว่าปกติ ของผม 90 ยังสบาย) - ตัดเรื่องความร้อนของ การ์ดจอออกไป ให้ไปเช็คความร้อนของ CPU อีกตัว
                      3. ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ ส่วนจะใช้ไดรเวอร์เวอร์ชั่นใหนนั้นไปโหลดที่นี่ครับ (หรือถ้ามีไดรเวอร์ที่มากับการ์ดจอให้ลงตัวนั้นเลย เพราะเข้ากันได้แน่นอน) http://downloads.guru3d.com/download.php?id=10
                      เลือกตัวที่ธรรมดา ๆ ก่อนก็แล้วกัน (น่าจะเวอร์ชั่น 70.xx อะไรประมาณนี้โทษทีครับจำไม่ได้)
                      4. ถ้ายังไม่หายก็คงต้องลง win ใหม่ละครับ แต่น่าจะลง sp2 ตัวธรรมดาก่อนนะครับ
                      **
                      อาจเอา PSU ที่บ้านไปให้เพื่อนลอง

เท่าที่ลองมาโดยส่วนตัวผม บางที Os จะไม่ support กับ driver ในแต่ละเวอร์ชั่นครับ อาจ ใช้ได้กับ forceware เวอร์ชั่นที่เป็นหลักสิบ หรือไม่ก็หลักร้อย

อาจเป็นที่ XP ที่โมมา มันแป่ง ๆ

แต่คิดในแง่ร้าย คือ มันเสียรึป่าวหว่า

Comment

ผมว่าลองลองลงไดรเวอร์ดูก่อนดีกว่าครับ การ์ดจอที่เสียส่วนใหญ่อาการไม่นาจะเป็นแบบนี้....ได้ผลยังงัยก็เอามาบอกเพื่อน ๆ ในบอร์ดบ้างนะครับจะได้เป็นความรู้ต่อไป

Comment

พวก เอจีพี ต้องมี agp up date ครับ ที่เคยเจอนะครับ

Comment

ลอง ใช้วินโดว์ เดิมๆ ดู ดิ ผมก็เคยเป็นปัญหานี้

พอลงวินโดว์ เดิมๆ ไม่ผ่านการโมดิฟาย ก็หายนะ

เล่นเกม หนัก ๆ อย่างLostplanet ค้างทุกที

ลองทำดูคับ

Comment

ส่วนตัวผมว่าการ์ดจอครับ ท่านใช้ยี่ห้ออะไร

Comment

Originally posted by pikryg View Post
                                ส่วนตัวผมว่าการ์ดจอครับ ท่านใช้ยี่ห้ออะไร
                                GALaXy ครับท่าน

Comment

Working...
                                X