Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใช้ Abit AX78 กันเยอะจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั่นสิทำไมถึงใช้่กันเยอะจัง...ผมเพิ่งซื้อ asus m2n-e มาไม่รู้ว่ามันจะดีหรือแย่กว่า abit ยังไง

Comment

เห็นเค้าใช้ก็ใช้ตาม

Comment

ราคาและคุณภาพที่ได้คุ้มค่าที่สุดละครับ 3150 แต่สามารถทำงานได้ดีกว่าบอร์ดตัวอื่นในราคา
        ใกล้เคียงกัน

Comment

นี่ไม่ได้มาโฆษณานะ 1000แยก 10000โค้ง วิ่งฉัว...................

ผมใช้มาแล้วผม พิสูจแล้วด้วยตัวผมเอง..............................

ใช้แล้วมีแต่ ร้วยมีแต่รวย

ปล. แค่คำพูดใครก็ทำได้ มาลองAbit ผมซิครับ! >_<

Comment

Originally posted by marguy3412
            นี่ไม่ได้มาโฆษณานะ 1000แยก 10000โค้ง วิ่งฉัว...................

ผมใช้มาแล้วผม พิสูจแล้วด้วยตัวผมเอง..............................

ใช้แล้วมีแต่ ร้วยมีแต่รวย

ปล. แค่คำพูดใครก็ทำได้ มาลองAbit ผมซิครับ! >_<
            นี่ท่านจะมาขายรถหรือเนี่ย มาซะ3ค่ายเลย

Comment

ผมใช้เพราะมีสวิต เคลียไบออส - -"

Comment

ลองดูสิครับแล้วจะติดใจ

Comment

...................

Comment

แล้วถ้า abit กะ DFI ตัวไหนบล่ะครับที่เข้า win

Comment

DFI สิเพ่

Comment

DFI แพงกว่า config ต่างๆละเอียด

Comment

ผมว่ามันคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ บอร์ดบางรุ่นแพงกว่าแต่ไม่เห็นจะดีเท่าตัวนี้

Comment

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ...เหตุผลแรก ที่สองคือ สวย (ตามความคิดผมนะ)

Comment

ตามความคิดผม abit ax78เป็นบอร์ดที่ oc ดีสุดครับเมื่อเทียบกับบอร์ดในเกรดเดียวกัน (3พันบาท)
                              และด้วยเหตผลนี้ ชาว ocz จึงเทใจให้ (ผมก็ยอมรับว่ามันดีจริงครับ)

แต่ ถ้าเป็นลูกเล่นอื่น เช่น e-sata หรือ Onboard VGA หรืออะไรก็ตามแต่ที่ท่านต้องการเฉพาะทาง
                              แบบไม่เน้นการลาก แต่ไปเน้นฟังคชั่นอื่น ยี่ห้ออื่นก็มีความยืดหยุ่นกันไปครับ เช่น m3a series ของ asus
                              หรือ ecs black ที่มี pcb ที่สีสันสวยงาม << ผมเชียร์ตัวนี้เพราะชอบสีครับ

abit จะยังไม่มีรุ่นอื่นๆให้เลือกมากนักในระดับนี้ นอกจากชิพ 770 แต่ก็เป็น 770 ที่ cf ได้ ดังนั้นจึงเป็นบอร์ด
                              ที่นิยมที่สุดครับ

Comment

ใช้ cpu AMD vga ATI หา A อิกตัว ก็เลยเอา ABIT จะได้เป็น 3A เอิ๊กๆๆ

Comment

Working...
                                X