Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ external hdd ของ Maxtor มาดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ external hdd ของ Maxtor มาดีไหม

ขออนุญาติถามเป็นข้อๆล่ะกัน

http://www.ebuy.in.th/basket.asp?pro...pg=32&select1=

1. เมื่อวานไปซื้อ External Harddisk ยี่ห้อ Maxtor Basic 80gb มา 1,390 บาท ที่ฟอร์จูน ตอนแรกกะจะไปหาซื้อ WD 80gb มาต่อกะ box (มีอยู่แล้ว) แต่เห็นตัวนี้ลดราคาอยู่เลยซื้อมาลองดู ก็เลยอยากหาคนที่เคยใช้ตัวนี้ มีบ้างไหมครับ อยากทราบว่าใช้ไปนานๆ มันจะงอแงบ้างหรือเปล่า

2. ช่วยแนะนำยี่ห้อ enclosure box สำหรับต่อ hdd pc แบบ ide ด้วยครับ มีงบไม่เกิน 1000 ครับ จะเอามาต่อกับฮาร์ดดิส 40gb อ่ะ

3. ฮาร์ดดิสมันมีซ่อมไหมครับ wd notebook 160gb ของผมมันเสีย มันชอบขึ้น error ถ้าแบ่งพาร์ทิชั่นดีๆ ก็พอใช้ได้แต่ถ้าแบ่งไปโดนตรงที่มันติด bad (จะมีเสียงแก๊กๆ) นี่ขึ้นจอฟ้าเลยหง่ะ...(ประกันหมดแย้วด้วย แย่...)

2 philips ครับ ประมาณ 900 ประกัน synnex

3 ข้างนอกเสียซ่อมได้ แต่ข้างในเสีย หมดสิทธฺ์ ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X