Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามคนที่ใช้ M2N-E หน่อยครับ เกี่ยวกับปัญหาิี bus แรมนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามคนที่ใช้ M2N-E หน่อยครับ เกี่ยวกับปัญหาิี bus แรมนะครับ

สนใจว่าจะซื้อ M2N-E คู่กับ Athlon 3200+ ที่ตัวคูณเป็นเลขคู่ตามที่หลายๆท่านในที่นี้แนะนำนะครับ แต่อ่านไปอ่านมาพบว่า บอร์ดตัวนี้มีปัญหากับแรม บัส 667 ที่ทำให้ลงวินโดว์ไม่ผ่าน
    เลยอยากจะถามว่าตอนนี้ยังมีปัญหาอยู่หรือเปล่าครับ เพราะกะว่าจะเล่นแรมบัสเท่านี้ด้วย แล้วถ้าอับไบออสแล้วจะดีขึ้นไหมครับ รบกวนคนที่ใช้อยู่ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by goopree; 27 Dec 2006, 00:00:54.

*** อาทิตย์หน้าก็ว่าจาซื้อแบบนายเหมือนกาน 3200+ นายเลือกถูกแล้ว ดีกว่าจะไปซื้อ 3500+ ที่แรม 667 ***

แต่จะใช้ m2n-e SLI ใครบอกว่ามานมีปัญหาหรอไม่รู้เยนะเนี่ย นายได้ยินมาจากไหนอ่ะ ชี้แจงด่วนกลัว

ปล.ปลา

Comment

ของผม M2N-E คู่กับ Athlon 3200+ คู่กับ kingmax 512/667*2 ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ หุหุ

Comment

ของผม 3600+ M2N-E CORSAIR 512/667*2 ก็ปรกติดีนี่ครับ

Comment

ไม่มีปัญหา

Comment

M2N-E คู่กับ Athlon 3200+ และ 3500+

ก้อปกตินะคับ ไม่มีปัญหาอะไร แรม 667 ทั้งคู่

Comment

ที่มีปัญหาแสดงว่า bios ตัวเก่าอะสิครับ

Comment

ของผม M2N-E คู่กับ Athlon 3500+ คู่กับ kingston 1024/667ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ หุหุ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                  ที่มีปัญหาแสดงว่า bios ตัวเก่าอะสิครับ
                  อืม ไม่แน่นะคับ

ลอง update bios ดู 502 นะคับ

Comment

ม่ายมี ปัณหา ครับ

Comment

ตอนผมซื้อ ที่ am2 ออกมาแรกๆก็เป็นที่ 667 เหมือนกันลงวินโด้ไม่ผ่าน แต่ตอนนี้อัพไบออสแล้วไม่มีปัญหา รุ่นใหม่ๆอัพไบออสมาให้แล้วมั้งคับ แต่ถ้ามีปัญหาก็อัพไบออสคับ ผ่านตลอด

Comment

ไม่มีปังหางับ ของผม S2800+ Kingtons 512*2 667 ผ่านตลอดงับ

Comment

Working...
                        X