Announcement

Collapse
No announcement yet.

มำสติกเกอร์แปะอะคริลิค/พ่นแลคเกอร์บนอะคริลิคใส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มำสติกเกอร์แปะอะคริลิค/พ่นแลคเกอร์บนอะคริลิคใส

คือผมจะปริ้นสติกเกอร์แปะบนอะคริลิคฝาเคสอ่ะครับ
    แต่อยากแปะข้างในไม่ทราบควรใช้กระดาษสติกเกอร์แบบไหนคับ
    และก็ถ้าผมจะพ่นแลคเกอร์บนอะคริลิคใสจะเป็นไรอ่ะป้าวคับ
    .....รบกวนด้วยครับ
    Last edited by pana4132; 4 Jul 2008, 14:02:52.

ไม่เป็นไรครับว่าแต่พ้นสีจะพ้นสีติดหรอครับ อะคริลิคมันเงานะ

Comment

รู้สึกว่าพ่นสีใส่อคิลิกจะไม่ค่อยติดนะครับ พื้นมันขนาดนั้น
      แล้วถ้าเป็นแลคเกอร์นะครับ แทนที่มันจะใส มันอาจจะกลับกลายเป็นขุ่นได้เลยนะครับ ไม่แน่ว่าสีมันอาจไปกัดอคิลิกเสียรูปไปเลยก็ได้ -*-

ยังไงก็ระวังๆด้วยนะครับ แผ่นนึงก็หลายตังนะ อุอุ

Comment

ผมว่ามันจะมัวนะครับ

Comment

เสียดายของคับท่าน

Comment

อครีลิคโดนแล็คเกอร์จะขุ่นไปเลยครับ อย่าทำเลยครับท่าน

Comment

OK คับ ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ

Comment

ผมว่าใช้ Film Sticker ดีกว่าครับ ที่พวกแว้นเอามาติดไฟหน้ารถกันน่ะครับ มันจะไม่ทึบ จะตัดเป็นรูปอะไรก็ได้ครับ แล้วใช้สติกเกอร์แปะลงไปดีกว่า อย่าพ่นสีครับ ลองไปดูตามร้านสติกเกอร์น่ะครับ

Comment

ตอนปริ้นแบบก็ปริ้นกลับด้านซิครับ
                  ผมก็ทำอยู่

Comment

Originally posted by dukdikza View Post
                    อครีลิคโดนแล็คเกอร์จะขุ่นไปเลยครับ อย่าทำเลยครับท่าน
                    จริงครับเหมือนท่าน dukdikza ว่าครับขุ่นชัว ฟันธง

Comment

ลองใช้สี อคิลิก ดูครับ เพื่อที่เรียน ศิล ใช้กับ พลาสติก ติดทนดีเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                      X