Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยคับ

เรื่อง เมนบอร์ด กับเคส คือที่บ้านมี เคสอยู่ 2 ตัว อีกตัวหนึ่งเล็กอีกตัวใหญ่

กว่ายาวกว่าประมาณ 15-20 เซน นี่ละคับ เคยลองเอา เมนบอร์ดของเคสตัวหญ่มาใส่ตัวเล็กแต่ใส่ไม่ได้

เลยอยากทราบว่าเคสตัวเล็กแบบนี้ ถ้าจะซื้อ เมนบอร์ดใส่ จะต้องเลือกยังไงคับ มันต้องซื้อบอร์ดที่เป็นรุ่นจำเพาะของมันรึปล่าว หรือจะใช้เคสใหญ่อันเดิมดี

อันนี้รูปเคสตัวเล็กคับ

Last edited by dojinko; 4 Jul 2008, 14:07:02.

ใส่เคสเล็กก้พวก บอร์ด MATX คับ พวกที่มีกาดจอ ออนบอด PCI สลอต 1 - 2 ช่อง ราคาถูกๆ อ่ะคับ ถึงจะใส่เคสเล็กๆ ได้

Comment

ดัน

Comment

ก็พวกMicro Atx คับผมใส่ได้แน่นอน

ที่จำได้ก็ Gigabyte G31 มั้ง

Comment

ASRock Wolfdale น่าจะลงได้...

Comment

ถ้าให้เลือก เคสแบบนี้กะเคสทั่วไปแบบไหนดีกว่ากันคับ

Comment

เคสใหญ่ดีกว่าอยู่แล้วครับ
              ทั้งด้านการใส่อุปกรณ์เพิ่ม การระบายอากาศ

เคสเล็กๆ ใส่ได้เฉพาะเมนบอร์ดแบบ Micro-ATX ครับ

Comment

Working...
              X