Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากกระทู้นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากกระทู้นี้

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23122

พอผมลบเฉพาะไดร์ C แล้วลง XP ใหม่ ปรากฏว่าช่วงที่มีหน้าให้แบ่ง Partition มันแจ้งว่า ไดร์ที่ผมไม่ได้ลบกลายเป็นไดร์ C ส่วนไดร์ที่ผมลบไปแล้วเป็น Unpartition Drive แต่พอลง XP ที่ไดร์ Unpartition ไปแล้ว มันกลายเป็นไดร์ F เฉยเลยครับ และผมไม่สามารถเข้าไปแก้ชื่อไดร์ใน Administrative Tools ได้เลย กลายเป็นตอนนี้ Windows XP ผมรันอยู่บนไดร์ F จะบ้าตาย

แล้วผมจะทำไงดีครับ

...ผมว่า ลงใหม่เลย น่าจะเป็นทางออกที่ง่ายที่สุดครับ

backup ไว้กอ่นนะ

Comment

้ถ้าลงใหม่ผมต้องย้ายไฟล์ ประมาณ 55G ซึ่งมันนานเกินที่จะรอมากเลยครับ ผมอยากแก้ชื่อไดร์ให้มันเป็น C กะ D อย่างถูกต้องเหมือนเดิมก่อนที่จะล้าง HDD ยังไงดีครับ

Comment

ตอนแรกผมนึกว่าลบแบบ Format ไดรฟ์ C: แล้วลงวินโดว์
        มันจะลบเฉพาะข้อมูล Patition ยังอยู่ - -

แต่คุณลบแบบ Delete Patition C:

ลองเปลี่ยนชื่อไดรฟ์ C: ให้เป็น D: เหมือนเดิมก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนจาก F: มาเป็น C:

ลองใช้โปรแกรมพาทิชั่นเมจิกดูครับ ถ้าไม่ได้คงต้องลงวินโดว์ใหม่

Comment

Working...
        X