Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ บอร์ด 939 DFI nf4 ultra inf บูสไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ บอร์ด 939 DFI nf4 ultra inf บูสไม่ขึ้นครับ

คือ ผมคิดว่าน่าจะกดผิดตอน อยู่หน้า Bios setting ก่อนหน้านั้นมีปัญหา จอฟ้า ( จำ error code ไม่ได้อะครับ ) เลยจะมา defult setting เพื่อจะลอง Flash Bios แต่คงจะไป ตอบ yes ที่ optimize setting หลังจากนั้นก็บูสไม่ขึ้นเลยครับ ค้างที่หน้าโลโก้ ifinity เลยครับ

1. ขอทราบวิธีแก้เบื้องต้น ให้สามารถเข้าหน้า bios setting อะครับ
    2. จากกรณีนี้ ใช้ เคลีย CMOS ได้รึป่าวคับ รบกวน วิธีการด้วยครับ
    3. บอร์ดรุ่นนี้ ใช้ Bios Ver. ไหนแจ่มสุดครับ

spce ครับ
    cpu : Athlon 3000+ Venice
    M/B : DFI nf4 ultra infinity
    Ram : 2*1 G kington
    VGA : HIS HD3870 turbo
    HDD : seagate 120 g
    Psu : Enermax 460w

ขอขอบคุณ ล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ นะครับ ช่วยทีนะครับ คอมใช้ไม่ได้เลยทำงานไม่ได้อะครับไม่มีเครื่องสำรอง ขอบพระคุณทุกท่านครับ
    Last edited by assoluto; 4 Jul 2008, 17:12:52.

จอฟ้า ลองถอด Hardware ออกมาทำความสะอาดก่อนครับ รอความคิดเห็นท่านต่อไปครับ

Comment

ขอบคุณครับ ลืมไป จอฟ้า นี้เป็นมานานแล้วอะครับ ใช้มา 2 ปี ก็ยังเป็นอยู่แก้ไม่หาย +กับ ความรู้ไม่ถึงอะครับ
      ที่อยากจะ flash Bios ก็อยากจะให้เปิดเครื่องทิ้งไว้ได้ตลอดอะครับ ใช้เป็นเครื่องอัด วีดีโอวงจรปิดครับ แต่ก่อนเครื่องนี้เอาให้เด็กๆ เล่นเกมกัน ตอนนี้ต้องเอามาใช้งานแล้ว เลยอยากแก้ให้หายก่อนครับ

ขอบพระคุณ รอบ 2

Comment

ช่วยด้วยครับ ท่านผู้รู้ ขอ ดัน นะครับ

Comment

อ่า บูสขึ้นแล้วครับ หลังจากเคลีย CMOS ขั้นต่อไปอยากแก้ปัญหา จอฟ้าให้หายขาด
          ผู้รู้ท่านใด ช่วยแนะนำด้วยครับ

Last edited by assoluto; 4 Jul 2008, 19:04:15.

Comment

Working...
          X