overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: ผู้รู้มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

OverclockZone Member bonut's Avatar
    columbia university

Default ผู้รู้มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

มาตอบหน่อย X-fi Xtreme Music VS Asus Xonar D2X

เสียงอันไหนจะดีกว่ากันครับ

ระบบเสียงของซาวการ์ดต่างกันไหม

ระบบของซอฟแวร์ อันไหนช่วยได้ดีกว่ากัน

กำลังคล่องใจ ตัดสินใจ

ผมชอบ X-fi Xtreme Music เพราะมันมี X-fi front panel & Remote Control นี่ละ

ส่วน Asus Xonar D2X มันมีไฟสวยดี หุๆ

OverclockZone Member duysuzaa's Avatar
    พันทิพย์ เฉพาะวันอาทิตย์ตามใจตู

อยากรู้ด้วยคน

OverclockZone Member bonut's Avatar

ดันๆๆๆๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ASUS ดีกว่าเรื่องน้ำเสียง

การเข้าระหัสเสียง Digital Multichannel , Surround Upmix และ Virtual Surround

X-fi ดีกว่าเรื่อง

เสียง3มิติในเกมส์ , การถอดระหัสเสียง multichannel , Midi soundfonts , ASIO

, Bitperfect และ การปรุงแต่งเสียง

OverclockZone Member estrellas's Avatar

อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวนะครับ แต่มีความต่างในเรื่องการหาซื้อด้วยนะ
    xTreame Music ไม่ผลิตแล้ว จึงมีแต่้มือสองกับ refurbish(ซ่อมมาขายใหม่) แต่ถ้าซื้อ Xonar จะได้มือหนึ่งครับ

OverclockZone Member banditez's Avatar
    Suzuki 4x4 สร้างมิตร พิชิตทาง

หูใครหูมัน.....มันวัดออกมาเป็นมาตรฐานไม่ได้สำหรับเรื่องเสียง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

OverclockZone Member Chester's Avatar

Quote Originally Posted by banditez View Post
    หูใครหูมัน.....มันวัดออกมาเป็นมาตรฐานไม่ได้สำหรับเรื่องเสียง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)
    เดี๋ยวถ้าผมได้จับ X-fi อีกรอบคราวนี้ จะจับมาโมฯมั่ง
    พึ่งได้อะไหล่มาสดๆเลย อิอิ ขาดแต่ฝีมือ

OverclockZone Member banditez's Avatar

Quote Originally Posted by Chester View Post
    เดี๋ยวถ้าผมได้จับ X-fi อีกรอบคราวนี้ จะจับมาโมฯมั่ง
    พึ่งได้อะไหล่มาสดๆเลย อิอิ ขาดแต่ฝีมือ
    ตอนนี้ใช้ 2ZS ตัวโม ยังคิดถึง X-fi ไม่หายเลยท่าน
    ถ้าจะโมแนะนำ X-fi เลยรับรองไม่ผิดหวัง(ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เสียของ ขายต่อราคาตก (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

-*-

ขายๆไปเหอะ เก็บไว้ตายไปก็เอาไปไม่ได้ คนงบน้อยได้มีสิทเล่น (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)

OverclockZone Member

โมแล้ว ดีเหรอ เดี๋ยวรอ ประกันหมดก่อน คริ คริ

ขออภัย จขกท.ด้วยที่ทำให้ประเด็นคำถามของ จขกท. เบี่ยงเบน
    สำหรับทั้ง สองตัว มันดีคนละอย่าง
    sonar ใช้ด้านความบันเทิง ดูหนังฟังเพลง เยี่ยม
    X-fi ใช้ได้เหมือน Sonar เสียงคนละแนว
    สุดท้ายอยู่ที่คนซื้อตัดสินใจครับ ซื้อตัวไหนมาก็ไม่ผืดหวังครับ เมื่อเทียบกับ ออนบอร์ด
    (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน)....5555

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

น่าจะมี โชว์รูมกันนะ สำหรับร้านขาย Soundcard จะได้ไปฟังเอง อิอิ (ความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน (มั่งดิ ) )

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Xonar D2X Digital Output 5.1 Ch <<<ถ้าไม่ได้ใช้ และ ตัดข้อนี้ไป ก็แถบไม่มีความหมายเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ

ภาครหัสกับความสามารถ Rep บนๆกะว่ากันไปหมดแล้ว

เสียง นอกนั้นตามใจชอบครับ

ปล.ไม่รู้นะครับผมว่า Capacitor ที่เอามาทำเรื่องของเสียงไม่น่าจะใช้เป็น Solid Capacitor = =" (เนื่องจากมัน.....)

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    Xonar D2X Digital Output 5.1 Ch <<<ถ้าไม่ได้ใช้ และ ตัดข้อนี้ไป ก็แถบไม่มีความหมายเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ

ภาครหัสกับความสามารถ Rep บนๆกะว่ากันไปหมดแล้ว

เสียง นอกนั้นตามใจชอบครับ

ปล.ไม่รู้นะครับผมว่า Capacitor ที่เอามาทำเรื่องของเสียงไม่น่าจะใช้เป็น Solid Capacitor = =" (เนื่องจากมัน.....)
    เนื่องจากมัน ไม่ใช่บรรทัดฐานป่ะคับ เย้ย ไม่เกี่ยว ^^"

OverclockZone Member

มันอะไร เหรอ บอกหน่อยคับ

OverclockZone Member suriyon77's Avatar

สำหรับผมขายทิ้ง x-fi แล้ว ถอย razer barracuda ac1 มาแทน ไม่ผิดหวังครับ ชอบมาก ทั้งหมดนี้อยู่ทีหูท่านครับว่าชอบเสียงแบบไหน

OverclockZone Member Chester's Avatar

ไม่เอาลำโพงละเหรอ น้องนัส

Quote Originally Posted by Chester View Post
    ไม่เอาลำโพงละเหรอ น้องนัส
    เอาแน่นอนครับพี่พจ ของแบบนี้ต้องคู่กันสิ เหมือนแอมป์กับลำโพง อิอิ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

แวะมาดันปั๊ม rep (ไม่มีความคิดเห็นส่วนตัว....ไม่ใช่บรรทัดฐาน) อิอิอิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks