overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: ใครเคยเจอ flash drive kingston ปลอมบ้างครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Exclamation ใครเคยเจอ flash drive kingston ปลอมบ้างครับ

เมื่อวานไปซื้อให้เพื่อน ที่ร้านจีนแดงแห่งหนึ่งในเซีย

ขนาด 4 gb รับประกันร้าน เห็นถูกกว่า

สภาพภายนอกดู กร๊อบแกร๊บมากครับ

ผมลองเทียบกันรุ่นเดียวกันที่มีอยู่ ประกันของ synnex

น้ำหนักเบากว่า และลองบีบบดูมันจะไม่แน่น

แต่ของประกัน synnex จะแน่นกว่า บีบไม่ลงครับ

ตอนเสียบเข้าเครื่อง

ของ ร้านจีนแดง จะขึ้นว่า Removable Disk

แต่ของ synnex จะขึ้นว่า KINGSTON

ก็เลยเอาไปคืนเลย ร้านเขาก็ยอมรับคืนนะ เพราะเป็นร้านขายของใกล้กัน

แล้วผมก็ไปซื้อ ร้าน jib มา เป็นประกัน ingram เสียบเข้าไปก็ขึ้น KINGSTON เหมือนกัน

ก็เลย งงๆ ว่า ของร้านจีนแดง มันเป็นของปลอมหรือเปล่า

ใครที่คิดจะซื้อก็ระวังหน่อยแล้วกันครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

OverclockZone Member merlix's Avatar

ดูภายนอกก้รู้แล้วคับ อันไหนปลอม อันไหนไม่ปลอม ลองเอาของแท้ ไปเทียบดู รู้แน่ๆคับ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

OverclockZone Member kgb99's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by merlix View Post
    ดูภายนอกก้รู้แล้วคับ อันไหนปลอม อันไหนไม่ปลอม ลองเอาของแท้ ไปเทียบดู รู้แน่ๆคับ
    ก็นี่แหละครับ ดีที่มี ของ synnex ให้เทียบ ไม่งั้นคงใช้แบบไม่รู้เรื่องไปอีกนาน

ของผมหน้าตาแบบนี้ ที่ไปซื้อมาก็แบบนี้แหละ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เอาอย่างนี้แล้วกันครับ ผมขอขัดจังหวะนิสสสสสนึงครับ

ของผมก็ใช้ Flash Drive ของ Kington ประกันของ Synnex เหมือนกับในรูปข้างบนนะครับ คือผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่บอกให้รู้ครับ ว่า ถ้า Flash Drive ตอนเสียบในคอมพิวเตอร์อ่ะครับ มันสามารถเปลี่ยนชื่อได้ ดูอย่างในรูปของผมสิครับ สังเกตุที่ Drive I: นะครับ
    ผมสามารถเปลี่ยนชื่อเป็นอะไรก็ได้

รูปกลาง เป็นชื่อของ Drive ที่ติดมากับตัว Flash Drive ชื่อ KINGTON (I: )
    รูปซ้ายสุด ผมใส่ชื่อ User Name ของผม คือ Drunk เข้าไป ชื่อ Drunk (I: )
    รูปขวาสุด ผมลบชื่อออกหมดแล้วกด Enter ก็จะเป็นดังรูปครับ ชื่อ Removable (I: )

รูปทั้ง 3 รูปที่ผม Capture ไว้ เป็น Flash Drive ตัวเดียวกันครับ

สรุปเลยครับ
    ถ้าหากว่า ร้านค้าเอา Flash Drive ที่ท่านคิดว่าปลอม ไปใส่ชื่อ KINGTON แล้วทีนี้จะรู้หรือไม่ครับ ว่าปลอมหรือแท้ ถ้าดูจาก หน้าจอคอมพิวเตอร์
    Last edited by Drunk; 20 Aug 2008 at 22:52:14.

OverclockZone Member noom2008's Avatar

แท้ รึ ปลอม ถ้ามันใช้งานได้ ก้อใช้ไปเถอะครับ ชื่อ มันเปลี่ยนกันได้ครับผม ถ้าปลอมแล้วถูกใช้ดี ก็สบายไป หุๆๆ

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    เอาอย่างนี้แล้วกันครับ ผมขอขัดจังหวะนิสสสสสนึงครับ

ของผมก็ใช้ Flash Drive ของ Kington ประกันของ Synnex เหมือนกับในรูปข้างบนนะครับ คือผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่บอกให้รู้ครับ ว่า ถ้า Flash Drive ตอนเสียบในคอมพิวเตอร์อ่ะครับ มันสามารถเปลี่ยนชื่อได้ ดูอย่างในรูปของผมสิครับ สังเกตุที่ Drive I: นะครับ
    ผมสามารถเปลี่ยนชื่อเป็นอะไรก็ได้

รูปกลาง เป็นชื่อของ Drive ที่ติดมากับตัว Flash Drive ชื่อ KINGTON (I: )
    รูปซ้ายสุด ผมใส่ชื่อ User Name ของผม คือ Drunk เข้าไป ชื่อ Drunk (I: )
    รูปขวาสุด ผมลบชื่อออกหมดแล้วกด Enter ก็จะเป็นดังรูปครับ ชื่อ Removable (I: )

รูปทั้ง 3 รูปที่ผม Capture ไว้ เป็น Flash Drive ตัวเดียวกันครับ

สรุปเลยครับ
    ถ้าหากว่า ร้านค้าเอา Flash Drive ที่ท่านคิดว่าปลอม ไปใส่ชื่อ KINGTON แล้วทีนี้จะรู้หรือไม่ครับ ว่าปลอมหรือแท้ ถ้าดูจาก หน้าจอคอมพิวเตอร์
    อ๋อ อันนี้ผมพอทราบครับ ว่ามันเปลี่ยนได้

แต่ที่ผมให้ข้อ สังเกตุ คืิอ ซื้อมาใหม่เหมือนกัน

ประกัน ต่าง กัน คือ synnex กับ ingram แต่ ขึ้นว่า kingston เหมือนกัน

แต่ของร้าน จีนแดง ประกันร้าน กลับ ขึ้นฟ้องว่า Removable Disk

และก็ตัว วัสดุ ก็ดูต่างกัน

ผมก็เลย สงสัยว่ามันจะปลอมหรือเปล่า แต่ผมก็ไม่กล้าฟันธงนะ

แค่อยากให้เพื่อนๆสังเกตุ เวลาจะซื้อแค่นั้นเองครับ อิอิ

OverclockZone Member FAA's Avatar

เป็นเหมือนกันครับ 4กิกซื้อมาจากพันทิพย์บางกะปิ แต่ไม่ขออเอ่ยชื่อร้านดีกว่าครับเซ็ง

เนี่ยเมื่อวานไปเปลี่ยนเป็นรอบที่สี่แล้ว.........ลำคาญมากอยากโยนทิ้งแต่ว่าเสีัยดายอิอิ
    ทำอะไรไม่ได้เลยครับ.....เอาไปใว้ดูหนังไฟล์ก้อเหมือนจะชำรุด......เซฟอะไรจากที่อื่นมาก้อเหมือนมาไม่ครบครับ

ฝากเรื่องนี้ให้พี่ๆน้องๆที่กำลังจะซื้อของใหม่ดูดีดีนะครับเพิ่มเงินอีกนิดเดียวแต่ไม่ต้องมานั่งเสียเวลาอย่างผม

Quote Originally Posted by FAA View Post
    เป็นเหมือนกันครับ 4กิกซื้อมาจากพันทิพย์บางกะปิ แต่ไม่ขออเอ่ยชื่อร้านดีกว่าครับเซ็ง

เนี่ยเมื่อวานไปเปลี่ยนเป็นรอบที่สี่แล้ว.........ลำคาญมากอยากโยนทิ้งแต่ว่าเสีัยดายอิอิ
    ทำอะไรไม่ได้เลยครับ.....เอาไปใว้ดูหนังไฟล์ก้อเหมือนจะชำรุด......เซฟอะไรจากที่อื่นมาก้อเหมือนมาไม่ครบครับ

ฝากเรื่องนี้ให้พี่ๆน้องๆที่กำลังจะซื้อของใหม่ดูดีดีนะครับเพิ่มเงินอีกนิดเดียวแต่ไม่ต้องมานั่งเสียเวลาอย่างผม
    ประกันอะไรหรือครับ หรือประกันร้าน

OverclockZone Member nflyer1's Avatar

แนะนำใช้ Sandisk ดีกว่าแพงกว่าหน่อยแต่แจ่ม

Talking

Quote Originally Posted by nflyer1 View Post

แนะนำใช้ Sandisk ดีกว่าแพงกว่าหน่อยแต่แจ่ม

OverclockZone Member FAA's Avatar

ประกันร้านครับ

4กิกซื้อมา280บาท

แต่ค่ารถไปสี่รอบนี่สงสัยจะเกินแล้วครับพี่น้อง

ไปเจอมาครับลองลองไปอ่านกันดูนะครับ

http://www.magmareport.com/content/4...afc4292b503b34

ครัีบผม

OverclockZone Member skydevil's Avatar

ของผมก๊อบไฟล์ 10 MB 30 นาที ครับ ปลอมหรือเปล่า Kington 1g 210 บาท

มีวิธีดูคร่าวๆมาฝากครับพี่น้อง
    รูป รูป

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

kingston เดี๋ยวนี้มีทั้ง ram ปลอม , flash drive ปลอม

เงินซื้อflash driveไม่เสียดายครับ

แต่เสียดายค่ารถ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks