Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ ปัญหา NF4 + กับ X1600pro Golden ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ ปัญหา NF4 + กับ X1600pro Golden ++

มีปัญหาครับ คือถ้าปิดเครื่องแล้ว เปิดใหม่ มันจะติดอยากครับ ต้องรีสตาร์ส หลายครั้ง
    ถึงจะเป็นปรกติ มันเป็นที่การ์ดจอกับบอร์ดไม่แมทกันรึป่าว รึว่าใครเคยเป็นแนะนำหน่อยครับ
    หรือมีตัวแก้รึป่าวครับ
    สเปคเครื่อง
    Sempron 2800
    DFI NF4-4x
    kingston 512*2
    sprak X1600pro Golden

ปล. รึว่าไฟไม่พอครับ แบบใช้ psu บ้านๆครับ

ฮาร์ดดิสใกล้ไปแล้วมั้ง ไม่ก็สายไฟหลวม

Comment

ผมว่าน่าน่าเกี่ยวกันน้า...ถ้าเป็นที่การ์ดจอ มันน่าจะติดแต่ไม่มีภาพมากกว่าน๊ะ...อาจเป็นแบบที่
      คุณ GOD-HAND ว่าก็ได้ลองถอดๆเสียบๆดู....หรือไม่ก็อาจเป็นที่วินโดว์ก็ได้อ่าน๊ะ...

Comment

มันเปงปัญหามาเปงปีแล้วครับ nf4 vs x1600 ออกแพทช์มาก็ไม่หายครับ

Comment

มันไม่มีวันหายครับต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ ที่เคยลองเล่นมา ตัว MSI NF4 ไม่มีปัญหากับ ATi ครับ นอกนั้นเท่าที่รู้มีปัญหาครับ

Comment

มันมีแพทแก้ไหม อยากลอง เพราะว่าวินโดเพิ่งลงเอง

Comment

บอร์ด DFI ผมไม่รู้นะ แต่บอร์ด ASUS K8NF4-E ผมเคยเป็นนะ แต่พอลง Catalyst 6.05 ขึ้นไปมันหายนะ
              ถ้าลง Catalyst 6.12 แล้วยังไม่หายลองปรับ HTBus ใน BIOS ให้เหลือสัก 2x ดู ผมเคยใช้วิธีนี้ตอนแรกๆก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ลองดู หายไม่หายค่อยบอกกันอีกที

Comment

Working...
              X