Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องเปลือยเคสทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องเปลือยเคสทีครับ

คือผมกำลังจะริเริ่มทำเคสให้เปลือยโดย ใช้ "ที่วางหม้อใหญ่" ทำน่ะครับ เลยอยากถาม ขา โมดิฟาย ว่าควรใช้แบบไหนและสุดท้าย...จะเปิดเครื่องยังไงคับถ้าใช้สวิตเปิด(ติดตั้งตรงไหน)บอกทีนะครับ

ชั้นวางหม้อก็หาขนาดที่สามารถวางอุปกรณ์ได้ครบ เล็กไปไม่ดี

ส่วนสวิตซ์ปิดเปิดถ้าบอร์ดไม่ใช่ DFI Lanparty ก็คงต้องหาสายมาต่อสวิตซ์นนอกเอาครับ

อาจจะยุ่งยากไปนิด แต่ถ้าอยากเปิดคอมแบบ เทพ แถมขี้เกียจก็หาไขควงปากแบนเล็กๆ

อาจใช้ไขควงเทสไฟได้ มาเขี่ยๆที่ขั้วทองเหลืองจุดที่ต่อสวิตซ์แทน อิอิ ผมทำบ่อยๆ ง่ายดี

แต่พยายามเล็งแม่นๆนะ ผิดพลาดไปอาจจะซ๊อตได้

Comment

ครับผม แล้วถ้าเอาไขควงออกเครื่องไม่ดับใช่มั้ยคับ เวลาเครื่องแฮงค์จะรีสตาร์ตยังไงครับ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
        ครับผม แล้วถ้าเอาไขควงออกเครื่องไม่ดับใช่มั้ยคับ เวลาเครื่องแฮงค์จะรีสตาร์ตยังไงครับ
        ใช้ไขควงเทสไฟได้ มาเขี่ยๆที่ขั้วทองเหลืองจุดที่ต่อสวิตซ์แทน
        เอาไขควงออกเครื่องไม่ดับใช่มั้ยคับ -> ไม่ดับครับ

เวลาเครื่องแฮงค์จะรีสตาร์ตยังไงครับ -> ไม่รู้งะ

Comment

เวลาเครื่องแฮงค์จะรีสตาร์ตยังไงครับ -> เขี่ยที่ขั้วรีเซ็ตจิคับ

Comment

เขี่ยอย่าแรงและก็ต้องแม่นไม่งั้นปัญหา ตามมาแน่ค๊าฟ

Comment

ก็เขี่ยที่ขั้วรีเซ้ตมันสิครับ

Comment

เอา สวิตซ์ ท ติดเคสมา มาติด จิครับแกะจากเคสเลย อิอิ กดเอา ง่ายดี

Comment

เป็นกำลังใจให้

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                    แต่ถ้าอยากเปิดคอมแบบ เทพ แถมขี้เกียจก็หาไขควงปากแบนเล็กๆ

อาจใช้ไขควงเทสไฟได้ มาเขี่ยๆที่ขั้วทองเหลืองจุดที่ต่อสวิตซ์แทน อิอิ ผมทำบ่อยๆ ง่ายดี

แต่พยายามเล็งแม่นๆนะ ผิดพลาดไปอาจจะซ๊อตได้
                    เวลาเมามาที จิ้มหวืดตลอด

Comment

Working...
                    X