overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

OverclockZone Member pipeja's Avatar

Exclamation ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

คือผมจะไปประกอบคอมใหม่ที่ร้านน่ะครับ

อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างตั้งแต่เดินเข้าร้านไปเลยน่ะครับ

แล้วร้าน TK น่าไปไหมครับ

OverclockZone Member
    นครสวรรค์ & เชียงราย

ก็เดินไปบอกเค้าว่าอยากได้คอมไว้ทำอะไร งบเท่าไหร่ ต้องการส่วนไหนเป็นพิเศษมั้ย

ชอบค่ายไหนหรือเปล่า ให้เค้าเขียนสเปคให้ก่อน แล้วก็ลองเอามาหาราคาดูว่าราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่

ถามเรื่องประกัน การเคลม ฯลฯ

รอท่านอื่นมาตอบต่อละกัน ง่วงมากมายคับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

เดินเข้าร้าน บอกมาซื้อคอม เขียนสเป็กให้หน่อย ได้แล้วก็มัดจำไป แล้วแต่ตกลง ไปเดินเล่นสัก 2 ชม เข้าไปเชคสเป็ก จ่ายเงินส่วนที่เหลือ จบคับ หรือจะเขียนสเป็กไปเองก็ได้ ลองไปโพสต์ถามที่ห้องจัดสเป็กคับ บอกงบ
    แล้วก็ใช้งานด้านไหน

OverclockZone Member toi_125's Avatar

เลือกสเปกก่อนคับ แร้วโน๊ตใส่กระดาษแร้วไปร้านว่าต้องการสเปกนี้ จัดได้ราคาเท่ารัย
    ลองดูก่อน http://www.tkcom99.com/ ร้านนี้ก้อดีนะคับบริการดีผมก้อสั่งของจากร้านนี้มาประกอบเอง

ส่วนตัวใช้
    CPU Q6600 / CPU Cooler Zalman 9700LED
    MB Maximas Formura
    RAM G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2)
    Nvidia 8500GT 512MB
    Dtech 650W

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ให้ร้านประกอบ ยืนคุมดีๆ ระวังเจอร้านแบบที่ผมเจอมานะจ๊ะ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=233219

BearBery
    Guest

ประกอบเสร็จก็ตรวจเช็คดูดีๆ ไม่ต้องตื่นเต้นกับของใหม่ 555+
    ผมประกอบที่ TKcom ก็OKครับ บริการดี อยากรู้อะไรก็ถามช่างที่เค้าประกอบให้เราได้(ถ้างานเค้าไม่ยุ่งมากนะฮะ)

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

หลังจากเข้าประกอบเสร็จ ลงวินเสร็จ

ให้ตรวจของภายในก่อนนะครับ ว่าใช่เสป็คเราหรือเปล่า มีรอยตำหนิอะไรมั้ย

เช่น รอยไขควงขูดเมนบอร์ด น็อตใส่ไม่ครบ สายไฟเข้าไปติดใบพัดเป่า CPU
    ไม่มีการจัดสายให้เรียบร้อย

ปล.เดี๋ยวนี้หาช่างดีดี ยากขึ้นเต็มทีแล้ว

OverclockZone Member pipeja's Avatar

อ๋อครับ

แล้วขั้นตอนการเชคนี่ต้องเชคอะไรบ้างครับ

ต้องเชคอุปกรน์ แล้ว พวกเออเรอร์ต่างๆนี่ต้องเชคป่าวครับ

พวกซอฟแวร์อะครับ

แบบมันจะค้างมั้ยอะไรอย่างงี้อะครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ประกอบเสด
    check ของ
    test เครื่อง
    ยกกลับบ้าน

OverclockZone Member pong747's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    ประกอบเสด
    check ของ
    test เครื่อง
    ยกกลับบ้าน
    จ่ายตังค์ด้วย

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

Quote Originally Posted by pong747 View Post
    ลืมได้ก็ดีครับ(หรือให้นึกออกตอนถึงบ้านแล้ว)

แบบเนียนๆ 555+

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Talking

Quote Originally Posted by pong747 View Post
    รอรับบิลด้วย

OverclockZone Member zman's Avatar

ประกอบคอมที่ร้านเสร็ตต้องทำอย่างไรบ้าง ? ? ?

ยกกลับบ้านอีกเสียงนึงครับ

OverclockZone Member Drift's Avatar

เช็คที่ วินโดว์ ว่า ตรงสเป๊กเป่าว

I3K
    Guest

TK ก็ OK เลย

แต่ผมมักมาลงวินโดวใหม่เสมอเมื่อเอาคอมกลับมาถึงบ้าน เพราะร้านชอบลงแบบล้วกๆมาให้มะชอบ

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

เขาบอกกันหมดแล้ว - -"

จ่ายตัง รอบิล ยกขึ้นรถกลับบ้านโลด

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ประกอบเสร็จแล้วก็ส่งเคลมเลยครับ

OverclockZone Member nunee's Avatar

55+

ครับขอบคุณทุกท่านมากครับ

แล้วผมจะไม่ลืมยกกลับบ้านนะครับ

อิอิ

แต่ถ้าผมลืมจ่ายตังต้องทำไงอะครับ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

เอากลับมาลง Windows เองที่บ้านทุกครั้งครับ ถ้าไม่อยากช้ำใจระหว่างใช้ บางทีมันจะเอ๋อ ลงจากแผ่นเองดีสุดครับ ฟันธง!!!

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks