Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขณะลง windows แล้วเครื่องค้างอยู่ที่ 34 นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขณะลง windows แล้วเครื่องค้างอยู่ที่ 34 นาที

ใครเคยเจอบ้าง ขณะลง windows แล้วเครื่องค้างอยู่ที่ 34 นาที ทั้ง xp ก็ค้าง vista ก็ค้าง
    ใครรู้...ช่วยหน่อยครับ

Originally posted by DECHITD View Post
    ใครเคยเจอบ้าง ขณะลง windows แล้วเครื่องค้างอยู่ที่ 34 นาที ทั้ง xp ก็ค้าง vista ก็ค้าง
    ใครรู้...ช่วยหน่อยครับ
    ลองถอดแรม แล้วเอายางลบถูที่แผ่นทองเหลืองดูคับ บางครั้งถ้าแรมมีปัญหาแล้วลงวินโดไม่ค่อยผ่าน ที่อ๊อฟฟิตผมเจอบ่อยคับอาการอย่างนี้ ถ้ายังไงหายก็ลองเช็คที่ละอย่างคับเพื่อมีตัวไหนที่ใกล้จะเสีย

Comment

ลองหาแผ่นใหม่มาลองด้วยนะคะ เผื่อแผ่นเสียก้อเป็นไปได้

Comment

ใช้แผ่น modify หรือเปล่าครับ
        นาทีที่ 34 นี่มันตอนติดตั้ง devices ต่างๆ....ถ้าค้างลองกด reset ดูนะครับ

Comment

เป็นปัญหาทางด้าน HardWare แล้วล่ะครับ

บางทีเครื่องร้อนเกินไปก็ทำให้ค้างนะครับ

OC ด้วยหรือเปล่าก็บอกด้วย หรือมีอาการอะไรก่อนหน้านี้ก็บอกด้วยจะได้วิเคราะห์สาเหตุได้บางครับ

Comment

เป็นเพราะ ram 100%ครับ

Comment

ผมก็เพิ่งเป็นมาครับ นั่งงมสาเหตุ และวิธีแก้ไขอยู่นานพอสมควร วิธีแก้ของผมคือ ถอด usb อุปกรณ์ต่อพ่วงออกให้หมดเหลือแต่พวก keyboard + mouse พอถึงจุดที่ค้าง ก็ให้ถอด mouse usb แ้ล้วเสียบใหม่ มันจะวิ่งไปซักพักก็จะค้างอีก ก็ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ ผ่านไปได้ด้วยดี ยังไงก็ลองดูนะครับ ^^

Comment

เป็นที่แรมครับ

คงไม่ใช่เพราะแผ่น modify

เพราะผมเคยลองลง xp modify , vista ปลอม , vista business แท้

ค้างหมดครับ

Comment

Originally posted by zircle View Post
                  ผมก็เพิ่งเป็นมาครับ นั่งงมสาเหตุ และวิธีแก้ไขอยู่นานพอสมควร วิธีแก้ของผมคือ ถอด usb อุปกรณ์ต่อพ่วงออกให้หมดเหลือแต่พวก keyboard + mouse พอถึงจุดที่ค้าง ก็ให้ถอด mouse usb แ้ล้วเสียบใหม่ มันจะวิ่งไปซักพักก็จะค้างอีก ก็ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ ผ่านไปได้ด้วยดี ยังไงก็ลองดูนะครับ ^^
                  THX

Comment

ลองเช็คแรมครับ

Comment

วินโดว แน่นอน........

Comment

ไม่งั้นก้ลอง ghost วินโดวส์ เลย

Comment

หล่อ

คาดว่าน่าจะเป็นกาดจอเสียนะคับ

Comment

Working...
                          X