overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: MS-2 กับ Triple. fi 10

OverclockZone Member

Default MS-2 กับ Triple. fi 10

MS-2 กับ Triple. fi 10 2 ตัวนี้ให้รายละเอียดแตกต่างกันมากไหมคับ เบสนี่ลงลึกพอกันไหมคับ แล้วเสียงกลางนี่ตัวไหนแน่นกว่าชัดกว่าคับ โดยรวมแล้วตัวไหนดีกว่าอะคับ แล้วแตกต่างกับอีกตัวมากไหมคับ ?

ตัวผมชอบฟังเพลงแนว Asia Pop, Rock บ้าง Hip Hop นิดนึงอะคับ ชอบฟังแยกรายละเอียดของพวกเครื่อง

ดนตรี ส่วนใหญ่จะอยู่บ้านแต่ออกไปนอกบ้านก็บ่อย ใช้ Super. Fi 5 กับ MS-1 อยู่ ผมควรเล่นตัวไหนมากกว่า

คับ เพราะถ้าจะซื้อ MS-2 ต้องขาย MS-1 ถ้าจะซื้อ fi 10 ก็ต้องขาย fi 5

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

จริงๆหูมันคนละประเภท ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบสักเท่าไร
    ผมว่าจริงๆต้องดูก่อนว่าคุณใช้งานแบบไหนเป็นหลัก แล้วก็ซื้อแบบนั้นครับ
    เดินทางบ่อยก็ 10 อยู่บ้าน ms2
    เท่าที่ผมลอง ผมว่า 5 ไป 10 ไม่ค่อยต่างเท่าไร
    แต่ ms-1 ไป 2 ต่างเยอะพอตัว
    ถ้าเป็นผม ผมขาย fi5 แล้วซื้อ 10 อิอิ

คือตอนนี้ผมอยู่บ้านผมก็ฟัง fi 5 อะคับ เพราะเสียงมันดีกว่า ผมชอบเสียงของ fi 5 มากกว่า สำหรับผมอยู่บ้านใส่ in ear ก็ไม่เปนปัญหา ถ้าจะเทียบจิงผมว่าเทียบ fi 5 เปน 10 ไม่ก็เปน ms2 น่าจะดีกว่า เพราะ MS-1 นานๆฟังที

OverclockZone Member beanba's Avatar

ถ้าขาย fi 5 พีเอ็มมาหาผมหน่อยนะครับ

OverclockZone Member ORiOri's Avatar

fi 10 ผมว่าดีกว่า 5 พอสมควรนะ
    ที่เห็นต่างกันชัด ๆ เลยคือ ดีพเบส, แหลมก็ไปได้ไกลกว่า แล้วกลางก็ไม่ถอยออกไปมากเท่ากับ fi.5 ครับ

ส่วน ms2 มันก็ดีกว่าบางด้านครับ อย่างเช่น sound stage ดูขนาดของมันต่างกันขนาดซะขนาดนั้น แถมหนักหัวอีก 555

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

มันคนละแนวเลยนะครับ - -"

MS-2 ฟังแล้วเคลิ้ม เยิ้มเลย

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

มี fi 5 อยุ่แล้ว สอย MS-2 โล้ด

OverclockZone Member ORiOri's Avatar

ว่าแต่คุณ จขกท. ไปลอง ms2 ดูหรือยังครับ มันหนักมากนะครับ ไปลองดูก่อนดีกว่าครับมันหนักกว่า ms1 เยอะ
    เพราะฉนั้น ไป ms pro โลด อิอิอิอิิอิ

ผมว่าถ้าอยากได้ กลาง กับ ดีพเบส กัดฟันเก็บเงินสอย senn 650+amp ดีกว่าครับ ผมว่าตัวนี้ถ้าได้แอมป์ดีคุ้มมาก

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by ORiOri View Post
    ว่าแต่คุณ จขกท. ไปลอง ms2 ดูหรือยังครับ มันหนักมากนะครับ ไปลองดูก่อนดีกว่าครับมันหนักกว่า ms1 เยอะ
    เพราะฉนั้น ไป ms pro โลด อิอิอิอิิอิ

ผมว่าถ้าอยากได้ กลาง กับ ดีพเบส กัดฟันเก็บเงินสอย senn 650+amp ดีกว่าครับ ผมว่าตัวนี้ถ้าได้แอมป์ดีคุ้มมาก
    ใส่นานๆ ทึบๆหัวด้วยละคับ

แต่ฟังแล้วเยิ้มจริงๆนะ

MS-2 นี่ต้องต่อ AMP ไหมคับ ผมไปลอง zeazon พี่เค้าบอกว่าต้องต่อไม่งั้นขับไม่ออก - -"

แต่ผมลอง MS-2 กับ fi 10 ผมรู้สึกชอบ fi 10 มากกว่าเยอะเลยแหะ หรือเสียงข้างนอกมันดังหว่าเลยได้ยินเสียง

ของ MS-2 ไม่ชัด ส่วนเรื่องน้ำหนัก ผมว่ามันไม่หนักเท่าไหร่นะ

ป.ล. ผมลองแล้วรู้สึกว่า fi 10 มันต่างกับ 5 มากเลยนะ พวกเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อนพอฟัง fi 10 ออกมาเยอะแยะเลย ปลื้มมมม
    Last edited by Lawlight; 6 Jul 2008 at 19:18:58.

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ms-2 ดีกว่าทุกๆด้าน (ในเรื่องเสียง)
    tf10 สะดวก+เท่ กว่าแยะ ความเห็นส่วนตัว ผมว่า เสียงต่างจาก sp fi 5 พอสมควรเลยนะ
    ms-2 มี amp สวรรค์รำไร

ดีกว่าแล้วดีกว่า อย่างเห็นได้ชัดเลยหรือเปล่าคับเนี่ย แต่ตอนที่ลองนี่ผมชอบ fi 10 มากกว่า MS-2 ต่อ AMP อีกนะเนี่ย รู้สึกว่า fi 10 ดีกว่า MS-2 หรือเปนเพราะตอนลอง MS-2 เสียงข้างนอกมันเยอะ หรือเราเปิดเบาไปหว่า

ส่วนเรื่องเสียง fi 5 กับ 10 ลองฟังแล้วคับ ต่างกันเยอะเลย ชอบ fi 10 กว่าเยอะ

ถ้าใช้ฟังนอกบ้านด้วยผมว่า ถอย fi.10 ไปก่อนเลยครับ
    แล้วก็เก็บเงินซื้อ fullsize ซักตัวไว้ัฟังสบาย ๆ อยู่บ้าน

ถามนิดนึงครับ ถ้าฟัง MS-2 ในสภาพแวดล้มที่เสียงดังๆ เช่น ร้านมั่นคง ประตูน้ำ กับ ห้องเงียบๆ เลยนี่ เสียงต่างกันมากไหมครับ

Bookmarks

Bookmarks