Announcement

Collapse
No announcement yet.

MS-2 กับ Triple. fi 10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MS-2 กับ Triple. fi 10

MS-2 กับ Triple. fi 10 2 ตัวนี้ให้รายละเอียดแตกต่างกันมากไหมคับ เบสนี่ลงลึกพอกันไหมคับ แล้วเสียงกลางนี่ตัวไหนแน่นกว่าชัดกว่าคับ โดยรวมแล้วตัวไหนดีกว่าอะคับ แล้วแตกต่างกับอีกตัวมากไหมคับ ?

ตัวผมชอบฟังเพลงแนว Asia Pop, Rock บ้าง Hip Hop นิดนึงอะคับ ชอบฟังแยกรายละเอียดของพวกเครื่อง

ดนตรี ส่วนใหญ่จะอยู่บ้านแต่ออกไปนอกบ้านก็บ่อย ใช้ Super. Fi 5 กับ MS-1 อยู่ ผมควรเล่นตัวไหนมากกว่า

คับ เพราะถ้าจะซื้อ MS-2 ต้องขาย MS-1 ถ้าจะซื้อ fi 10 ก็ต้องขาย fi 5

Comment

จริงๆหูมันคนละประเภท ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบสักเท่าไร
      ผมว่าจริงๆต้องดูก่อนว่าคุณใช้งานแบบไหนเป็นหลัก แล้วก็ซื้อแบบนั้นครับ
      เดินทางบ่อยก็ 10 อยู่บ้าน ms2
      เท่าที่ผมลอง ผมว่า 5 ไป 10 ไม่ค่อยต่างเท่าไร
      แต่ ms-1 ไป 2 ต่างเยอะพอตัว
      ถ้าเป็นผม ผมขาย fi5 แล้วซื้อ 10 อิอิ

Comment

คือตอนนี้ผมอยู่บ้านผมก็ฟัง fi 5 อะคับ เพราะเสียงมันดีกว่า ผมชอบเสียงของ fi 5 มากกว่า สำหรับผมอยู่บ้านใส่ in ear ก็ไม่เปนปัญหา ถ้าจะเทียบจิงผมว่าเทียบ fi 5 เปน 10 ไม่ก็เปน ms2 น่าจะดีกว่า เพราะ MS-1 นานๆฟังที

Comment

ถ้าขาย fi 5 พีเอ็มมาหาผมหน่อยนะครับ

Comment

fi 10 ผมว่าดีกว่า 5 พอสมควรนะ
            ที่เห็นต่างกันชัด ๆ เลยคือ ดีพเบส, แหลมก็ไปได้ไกลกว่า แล้วกลางก็ไม่ถอยออกไปมากเท่ากับ fi.5 ครับ

ส่วน ms2 มันก็ดีกว่าบางด้านครับ อย่างเช่น sound stage ดูขนาดของมันต่างกันขนาดซะขนาดนั้น แถมหนักหัวอีก 555

Comment

มันคนละแนวเลยนะครับ - -"

MS-2 ฟังแล้วเคลิ้ม เยิ้มเลย

Comment

มี fi 5 อยุ่แล้ว สอย MS-2 โล้ด

Comment

ว่าแต่คุณ จขกท. ไปลอง ms2 ดูหรือยังครับ มันหนักมากนะครับ ไปลองดูก่อนดีกว่าครับมันหนักกว่า ms1 เยอะ
                  เพราะฉนั้น ไป ms pro โลด อิอิอิอิิอิ

ผมว่าถ้าอยากได้ กลาง กับ ดีพเบส กัดฟันเก็บเงินสอย senn 650+amp ดีกว่าครับ ผมว่าตัวนี้ถ้าได้แอมป์ดีคุ้มมาก

Comment

Originally posted by ORiOri View Post
                    ว่าแต่คุณ จขกท. ไปลอง ms2 ดูหรือยังครับ มันหนักมากนะครับ ไปลองดูก่อนดีกว่าครับมันหนักกว่า ms1 เยอะ
                    เพราะฉนั้น ไป ms pro โลด อิอิอิอิิอิ

ผมว่าถ้าอยากได้ กลาง กับ ดีพเบส กัดฟันเก็บเงินสอย senn 650+amp ดีกว่าครับ ผมว่าตัวนี้ถ้าได้แอมป์ดีคุ้มมาก
                    ใส่นานๆ ทึบๆหัวด้วยละคับ

แต่ฟังแล้วเยิ้มจริงๆนะ

Comment

MS-2 นี่ต้องต่อ AMP ไหมคับ ผมไปลอง zeazon พี่เค้าบอกว่าต้องต่อไม่งั้นขับไม่ออก - -"

แต่ผมลอง MS-2 กับ fi 10 ผมรู้สึกชอบ fi 10 มากกว่าเยอะเลยแหะ หรือเสียงข้างนอกมันดังหว่าเลยได้ยินเสียง

ของ MS-2 ไม่ชัด ส่วนเรื่องน้ำหนัก ผมว่ามันไม่หนักเท่าไหร่นะ

ป.ล. ผมลองแล้วรู้สึกว่า fi 10 มันต่างกับ 5 มากเลยนะ พวกเสียงที่ไม่เคยได้ยินมาก่อนพอฟัง fi 10 ออกมาเยอะแยะเลย ปลื้มมมม
                      Last edited by Lawlight; 6 Jul 2008, 19:18:58.

Comment

ms-2 ดีกว่าทุกๆด้าน (ในเรื่องเสียง)
                        tf10 สะดวก+เท่ กว่าแยะ ความเห็นส่วนตัว ผมว่า เสียงต่างจาก sp fi 5 พอสมควรเลยนะ
                        ms-2 มี amp สวรรค์รำไร

Comment

ดีกว่าแล้วดีกว่า อย่างเห็นได้ชัดเลยหรือเปล่าคับเนี่ย แต่ตอนที่ลองนี่ผมชอบ fi 10 มากกว่า MS-2 ต่อ AMP อีกนะเนี่ย รู้สึกว่า fi 10 ดีกว่า MS-2 หรือเปนเพราะตอนลอง MS-2 เสียงข้างนอกมันเยอะ หรือเราเปิดเบาไปหว่า

ส่วนเรื่องเสียง fi 5 กับ 10 ลองฟังแล้วคับ ต่างกันเยอะเลย ชอบ fi 10 กว่าเยอะ

Comment

ถ้าใช้ฟังนอกบ้านด้วยผมว่า ถอย fi.10 ไปก่อนเลยครับ
                            แล้วก็เก็บเงินซื้อ fullsize ซักตัวไว้ัฟังสบาย ๆ อยู่บ้าน

Comment

ถามนิดนึงครับ ถ้าฟัง MS-2 ในสภาพแวดล้มที่เสียงดังๆ เช่น ร้านมั่นคง ประตูน้ำ กับ ห้องเงียบๆ เลยนี่ เสียงต่างกันมากไหมครับ

Comment

Working...
                              X