overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 154

Thread: HD 4850 ยุทธการดับร้อนนรก

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

Exclamation HD 4850 ยุทธการดับร้อนนรก

เนื่องการ เป็นที่โจทย์จัน กันมากจากเรื่อง ความร้อน จึงคิดว่าเมื่อร้อนนัก ลองเอาน้ำลูปดูหน่อย เผื่อ จะลดความ ร้อนนรก ลงมาได้บ้าง
    ประจวบกับเพิ่งได้4850 มาเมื่อวันก่อน เป็นยี่ห้อ Msi HD 4850 มือ2 ราคาถูกกว่าของใหม่ 500บาท ประกัน ARC 3ปี จึงนำมาให้ชม ครับ ว่าในกล่องมีอะไรบ้าง เพื่อเป็นเเนวทาง เพราะ ATI ส่วนใหญ่ คนใช้เเต่ PowerColor กับ เเซฟฟาย นานๆทีจะมี Msi หลงๆมาบ้าง

กล่องเข้มมาก มีหูหิ้ว อย่างน้อยก็ช่วยลดโลกร้อนเพราะไม่ต้องใช้ถุงพลาสติก

เอาออกจากกล่องก็ยังสวย ต่างจากเเซฟฟาย ของเเถมก็ครบตามปกติ เเต่มีเกมส์มาให้อีก2เกมส์ครับ

อันนี้เทียบความหล่อ เปรียบกับ 3870 Ultimate หลายมุมมอง

จากนั้นก็จิ้มลงเครื่องเเบบซิ้งค์เดิม ร้อนเเค่ไหน โอ้ว พระเจ้าจอร์จ ร้อนชนิดเอามีจับซิ้งค์ไม่ได้อ่ะครับ โคตรร้อนเลย ขนาดIdle GPU Load 0% ล่อไป 79-82 องศา เเบบไม่เเอร์ ฟูลโหลด ไม่อยากคิด
    -----------------------------------------

--ไม่ได้การเเล้วครับ ร้อนนรก สวนกระเเสลดโลกร้อน ยอมได้ไง เครื่องเรา ต้องเปิด โหลดบิทด้วย--

นี่คือเพื่อนร่วมชะตากรรมในครั้งนี้ ประกอบด้วย ซิลิโคนOcz ซื้อต่อคุณ Badzone9 บล๊อคน้ำTt มันนี้ก็มือ2 ซื้อจาก NuLee ซิ้งเม็ดเเรมของTt ร้าน Jadi 2ห่อ เเล้ว ซิ้งค์ เม็ดยักษ์ สำหรับมอสเฟต ยี่ห้อ Akust ซื้อจาก SaveWay ขอบอกครับ ซิ้งค์ เป็นของใหม่เเกะห่อ ผมเปิดซิงคนเเรกครับ

เเกะซะ Gpu หัวใจของการ์ดเงา จนเเสบตาเลย มีจุดสงสัย ซิ้งเดิม มันเป็นชิ้นเดียวกันตั้งเเต่ GPU Ram Power จริงRam& Power ไม่น่าร้อนมาก น่าเเยกซิ้งค์ Gpu กับ Ramออกจากกัน ผมว่าคงดีขึ้นอีกเยอะเลย กลายเป็น Ramต้องมารับภาระความร้อนจาก Gpuด้วย

จากนั้นเเต่งหล่อครับ เเต่ก็หล่อได้เเค่นี้ครับ งบจำกัดมือ2ทุกอย่าง ยกเว้นซิ้งค์เเรม กับมอสเฟต

เสร็จเเละ 20นาที ไวปานวอก เดินสายน้ำ หน้าตาพอดูได้ ได้ผลครับตอนนี้ Full Load ที่38 ดูจากรูป Gpu 97% Oc นิดหน่อย

**เเถมท้าย Ide 32 ที่บ้านๆ ไม่ได้เปิดเเอร์นะครับ จริงๆน่าจะเย็นกว่านี้ เเต่ได้เเค่นี้เพราะ ผมเอาสายน้ำ ลากจากCPUมา สำหรับท่านที่จะเเยกเป็น ทวินปั้ม ก็คงเย็นอีกซัก5องศามั้งครับ

ไม่ได้ เอาผลเทส ตู้ปลา กับ 3D 2006 มาชมเพราะไม่ประทับใจเท่าไหร่ คะเเนนมากกว่า3870 เเค่ 10% เเต่เฟรมเรต มากกว่า30-40%
    ผมยังไม่เข้าใจเพราะอะไร ผลเทสเเรงกว่า10%เเต่ ใช้งานจริง ลื่นหัวเเตกเลยครับ เเรงกว่า40% ยืนยันเลยครับ อย่างเช่น ตู้ปลา เทสเเรกสุด 3870Ddr4 ได้เฟรมเรต135ต่อวิ เเต่4850 ไป190เลย

จบเเบบงงๆ กับโปรเเกรมวัดความเเรง หรือว่าDriverยังไม่นิ่งหว่า

สุดท้ายนี้ ช่วย คอมเม้นด้วยก็ดีนะครับ Review เเบบมั่วๆ รกตาก็ขออภัย มือใหม่ ไม่ได้ทำเป็นอาชีพ
    Last edited by jamesboyd; 9 Jul 2008 at 17:40:22.

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

แหล่มครับ

งบน้อย ซิ้งเดิม พัดลม 100% ต่อป่ายยย อิอิ

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar

มีคนดู เเต่ไร้ เม้นท์

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ไม่ด้อย กว่าของมืออาชีพ รีวิวเลยครับ(นึกว่าเทพมาเอง)

กระทู้ดีๆ รับรองไม่ตกไปหน้า 2 ง่ายๆหรอกครับ

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

แจ่มเป็ดครับท่าน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

เย็นดี
    ดู 3DMark กับ เทสคะแนน เกมส์หน่อย

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

เยี่ยมครับ ว่างๆลองจับลากดูให้หน่อยครับ ว่าไปได้ไกล สำหรับน้ำมั้ย

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

เย็นจับใจ...

OverclockZone Member terry12's Avatar

เทพอีกเเล้วท่าน

OverclockZone Member uthane's Avatar

มาเก็บข้อมูลครับ เพิ่งปล่อย3650ไป
    ยังไม่ได้ซื้อตัวใหม่มาใช้เลย
    รีวิวดีครับ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ผมกำลัง หาปั้มอยู่เลย ยังหาไม่ได้เลย

OverclockZone Member noom4477's Avatar

นับวัน แรงขึ้นๆ นะครับ ท่าน

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ประกัน จะอยู่ไหม คับ อิอิ

Quote Originally Posted by bs*wz View Post
    ประกัน จะอยู่ไหม คับ อิอิ
    ประกัน อยู่เเน่นอน เเต่ไม่เเน่ใจว่า จะใช้นาน จนหมดประกันหรือเปล่า จากที่ผ่านมาเปลี่ยนทุก6อาทิตย์

OverclockZone Member numetal's Avatar

แกะซิ้งประกันไม่หมดครับ เพราะไม่มียันต์ติดไว้

OverclockZone Member

ท่าน...ได้ชุดน้ำการ์ดจอจากร้านไหนเหรอครับ
    จะไดลองมั่ง

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

สวยงามม

OverclockZone Member smith007kn's Avatar

เย็นดีอ่ะ เยี่ยมคับผม

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Thumbs up

ขอบคุณที่เอามาแกะให้ดูครับ

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks