Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 กับ Q6600 อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200 กับ Q6600 อันไหนดีกว่ากันครับ

คือตอนนี้กำลังจะอัพคอมใหม่

อยากรู้ว่าตัวไหน ดีกว่ากันครับ

หรือว่าจะแนะนำตัวไหนก้อได้ครับ

ตัวไหนก็ได้เต็มที่เลยคคร้าบพี่น้อง

Comment

e8200 คับ ใหม่กว่าสดกว่า

Comment

เล่นเกม เล่นเน็ต ดูมิยาบิ E8

encode ตัดต่อวีดีโอ Q6

Comment

เล่นเกม เล่นเน็ต ใช้งานทั่วไป เขียนโปรแกรม ทำกราฟฟิกAuto cad,Photo..ไม่ได้ซับซ้อนอะไรมาก E8200
          ถ้าเขียนโปรแกรม3มิติ ตัดต่อวีดีโอ Q6600
          คิดว่าท่านใช้E8200จะเหมาะกว่า เพราะคนรู้ว่าควรเลือกQ6600 เขาจะต้องมีเหตุผลที่เขาเลือกตัวนี้อยู่แล้ว คงไม่ต้องมาถามใคร

Comment

Q6600

Comment

Q6600 สิครับจะได้ไม่ต้องมาซื้อใหม่ถ้าจะอับเครื่อง 8200 เสียเวล่ำเวลา

Comment

Q6600 เลยครับ ไม่ต้องลังเล เอามาลากได้อีก โหย แรงเล่นไปอีก 10ปีเลย

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  Q6600 สิครับจะได้ไม่ต้องมาซื้อใหม่ถ้าจะอับเครื่อง 8200 เสียเวล่ำเวลา
                  พูดเหมือนคนใช้ E8200 โง่ๆยังไม่รู้

Comment

งบถึง Q6600 คุ้มค่า แน่นอน ยิ่ง OC ด้วย แรงกระจาย ใช้ได้หลายปี (ถ้ามันไม่แต๊ป)

งบน้อยก็ E8200 แรงคุ้มค่าตัว

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                      Q6600

ตาม พี่วุติ คับ

ส่วนตัวแล้วผมใช้ Q6600 อยุ่

Comment

E8200 บ้านผม oc ได้แค่ 4.3 Ghz ไม่ทราบว่า เทพ Q6600 นี้ เค้าได้เกิน 4.2 หรือยังครับ

Comment

Originally posted by EarthSK123 View Post
                          E8200 บ้านผม oc ได้แค่ 4.3 Ghz ไม่ทราบว่า เทพ Q6600 นี้ เค้าได้เกิน 4.2 หรือยังครับ
                          4หัวมันลากยากน่ะ ท่านก็ว่าไป

มันเหมาะกับคนละงานครับ ถ้าซัดเกมอย่างเดียว ใช้ Q6600 ไปก็เปลืองตังเสียเปล่า

E8200 เล่นเกมแรงกว่า ถูกกว่า ใช้ให้เหมาะละกัน

Comment

อีกหน่อยไม่ต้องกลัวครับถ้าเค้า Support multicore หมดเเล้วถ้าซื้อสองคอร์เเล้วต้องมานั่งอับใหม่อีกเสียเวลาไหม? ส่วนเอาไปเล่นเกมส์อยู่ที่การ์ดจอครับเล่นเกมส์จริงทำงาน E2xxx ก็ไม่กระตุกเเล้วครับถ้าการ์ดจอดี ๆ ถ้าจะซื้อก็ดูความคุ้มค่าว่าใช้ไ้ด้นานเท่าไหร่ครับ อย่าดูตามตลาด software ครับมันจะเสียดายเงิน

อย่าคิดว่าจะเอาไป OCนะครับให้คิดถึงอนาคตที่เราจะต้องรับ software ใหม่ ๆ ครับของอย่างนี้มันใช้ได้หลายปีถึงจะเสียครับไม่ใช่สองสามเดือนเปลี่ยนเเล้วค่อยมาคุยครับ
                            Last edited by bunyawat; 5 Jul 2008, 22:42:47.

Comment

E8200 ลากได้ไกลดีนะครับ ผมก็ใช้อยู่ก็ดี แต่ถามว่าถ้าดีกว่าน่าจะ Q6600 นะครับ แต่ถ้างบน้อยหน่อย E8200 ก็ดี ถึงดีมากๆเลยครับผม 45nm ด้วยลากไกลหน่อยไม่ค่อยร้อนครับผม แต่ข้างบน 4.3 Ghz ลากไกลจังครับ ใช้ไฟเท่าไหรอะครับ ผม ลากแค่ 3.6 Ghz มันก็ตันๆแล้วนะ สงสัยต้องอัดไฟเพิ่ม

Comment

Working...
                              X