overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: BENQ แผ่วปลายจริงหรือครับ lenovo ดีกว่าหรือป่าว?

OverclockZone Member

Default BENQ แผ่วปลายจริงหรือครับ lenovo ดีกว่าหรือป่าว?

ช่างแถวบ้านเค้าบอกว่า กลุ่มยี่ี่ห้อ Acer HP COMPAQ TOSHIBA BENQ ใช้ไปแรกๆจะดีอยู่ นานๆจะไม่ดีอันนี้จริงป่าวครับ
    และมาแนะนำ ASUS DELL IBM SVOA แนะ IBM ทนของจริง????? (IBM ตอนนี้คือ Lenovo ป่าวคับ) หรือว่าอยู่ที่การใช้งาน หรืออยู่ที่แต่ละรุ่นที่ออกมาเพื่อการใช้งานแบบใด ครับ
    ตอนนี้เล็ง s41-lm63 <<<อันนี้มั่นใจละแต่เห็น Lenovo Y410-/59013982 มันจะต่างกันไหมครับ ข้อดีข้อเสียยังไงครับ(เหนlenovo มันถูกกว่าอ่ะ)

OverclockZone Member saksith's Avatar

ไม่รู้เหมือนกัน รอฟังด้วย

OverclockZone Member ZoKLeK's Avatar

ผมว่า TOSHIBAกะHP ทนอยู่นะ

รอฟังท่านอื่นนครับ

BENQ ไม่ทราบ

แต่ toshiba กะ lenovo พี่เขาถึกจริง

พวก asus dell นี่ธรรมดานะ

นอกนั้นเปราะ ไม่ภายในก็ภายนอก [รวมถึง driver , software ต่างๆด้วย]

OverclockZone Member supawats's Avatar

แง้ว...Acer ด้วยเหรอนี่ ..จริงหรือป่าว รอ ท่านเทพทั้งหลายตอบด้วยนะครับ ^__^

ขอบคุณมากๆครับ งันแล้ว เทียบเรื่องเกม ระหว่าง s41-lm63 กะ y410 แล้ว y410 ได้เปรียบ,เสียเปรียบ,พอๆกัน หรือ..... y410 เปลี่ยนเป็น XP จะมีปัญหามากน้อยแก้ไขได้ไหมครับ

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

แต่ toshiba <<< ถึกจิง

OverclockZone Member dominiccon's Avatar

เอาไปใช้รบช่ายปะครับ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

เข้ามาบอกว่ากำลังติดตามอยู่ อิอิ

ผมว่ามันก็มีปัญหาก็หมดทุกยี่ห้อแหละ เป็นมากเป็นน้อย ใช้มากใช้น้อย

SVOA สเป็กดีราคาถูกแต่ห่วยมากเรื่องวัสดุ 17kนี่ได้สเป็ก25k+ของยี่ห้ออื่น
    Asus คุณภาพดีราคาตอนเปิดตัวและราคาปัจจุบันไม่ตกมากนัก เคลมประกันง่ายไม่ถามจุกจิกเด่นเรื่องบริการหลังการขาย
    Acer สเป็กดีราคาถูกถ้าเทียบสเป็กต่อสเป็ก แต่วัสดุไม่ดีพังง่ายกว่ารุ่นอื่นๆเยอะ ย้ำว่าโฉมปัจจุบันนะครับถ้ารุ่นเก่าๆวัสดุแข็งแรง
    BenQ สวยแบบสไตร์แฟชั่นดูดีมีระดับ วัสดุดีในระดับมาตฐานเปิดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แค่รู้สึกอุ่นๆที่วางมือซ้าย
    Toshiba ยี่ห้อนี้เปรียบได้ดั่งรถถังแบบว่าถึกเรียกพี่
    IBM ทนมากพวกข้าราชการชอบใช้เพราะมีสวัสดิการรองรับ
    จริงมีอีกหลายรุ่นแต่พิมไม่ไหวตาลาย ขอสรุปมันก็ดีกันคนละอย่างล่ะครับต้องขึ้นอยู่กับราคาและยี่ห้อเอามาเทียบกันสเป็กต่อสเป็ก ยกตัวอย่างAsus รุ่นA8Mมีโรคประจำตัวตรงบานพับแต่รุ่นA8Sไม่มีข้อเสียตรงนี้ เห็นไหมครับยี่ห้อเดียวกันถ้าคนไม่ชอบยี่ห้อAsusก็จะบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดีบานพับแตกง่าย นานาจิตตังครับ ^^

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

BenQ ศูนย์ห่วย พันทิพย์ห้องhardwareบ่นกันอุบเลย

OverclockZone Member Striker's Avatar

มันแล้วแต่ดวง ...

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ผมเคยใช้ HP Pavilion ใช้ดีครับ วัสดุดี แข็งแรง เสียงลำโพงดีที่สุดในบรรดา notebook ด้วยกันแล้ว แต่มันเสียตรงที่ hdd มันร้อนมากครับ ตรงที่วางมือด้านซ้าย วางนานๆมือสุกได้อะ ส่วนข้อเสียอีกอย่างก็คือ ราคาแพงไปหน่อยครับ T_T
    ส่วนตอนนี้ผมใช้ asus อยู่ (F8SG) วัสดุดีเกือบๆเท่า hp เลย ใช้งานดี hdd ไม่ร้อนเลย ไม่มีปัญหาทั้งภายนอกและภายใน ใช้มา 2 เดือนแล้วยังไม่เจออะไรผิดปกติเลยครับ พอใจกับมันมากๆเลย แถมประกัน 2 ปี inter (อีกไม่นานเด๋วจะไปเมืองนอกแล้วมีประกันแบบนี้อุ่นใจขึ้นเยอะ ^^)
    ส่วนยี่ห้ออื่นไม่มีความเห็นครับ เพราะไม่เคยใช้งานจริง

OverclockZone Member Decription's Avatar

ผมว่ามันแล้วแต่คนใช้มากกว่านะ ถ้าใช้ไม่ถูกวิธียี่ห้อไหนก็ไม่เหลืออยู่ดี

อ่า... ขอบคุณมากคับที่แนะนำ ดูๆแล้วผมกะว่า 2-3 ชั่วโมงต่อวันเล่นcod4,dota.... นอกนั้น 5-6 ชม. ต่อวันคงเป็นเรื่องหางานสงอาจารย์ หรืออาจมีเหลตช้าเร็วตามโอกาศ
    y410 หรือ.... s41 ผมคิดว่า s41 น่าจะเหมาะกับผมมากกว่า ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ

ผมว่า s41 นะ

รองรับได้ทุกเรื่องที่ว่ามามากกว่า

แล้ว...ใครพอจะมีประสบการณ์หรืออะไรบ้างไหมครับ เช่น ใช้ได้ 1 - 2 -3 -4 เดือน หรือ ปีสองปีไรงี้เริ่มออกอาการ อยากรู้ว่ามันจะไปรอดรึป่าว >.< เหอะๆ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ยืนยันได้ตัวเดียว คือ toshiba น่ะครับ เสมอต้นเสมอปลาย ยี่ห้ออื่นรอผู้อื่นมาเฉลย

ผมใช้ Y410 อยู่ ก็ดีครับ ไดรเวอร์ครบ ปัญหาจุกจิกไม่มี พอใจมากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks