overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56

Thread: เกิดเหตุสลดสดๆ CPU ขาหัก!!!AMD X2 4200+ประกัน DCOM จะทำยังไงดี!!!

OverclockZone Member

Default เกิดเหตุสลดสดๆ CPU ขาหัก!!!AMD X2 4200+ประกัน DCOM จะทำยังไงดี!!!

เรื่องของเรื่องคือ คอมของผมจะลงวินโด้ใหม่ แต่ลงไปแล้วมันผ่านหน้าฟอแมทมาดับหน้าลง XP
    เช็คอยู่หลายอย่างสรุปผลที่ได้น่าจะเป็นที่ CPU AMD X2 4200+ ของผมเนื่องจากมันร้อน
    ถึง 80องศา-90องศา O_o เลยทำการแกะเครื่องดึง CPU เจ้าปัญหา เพื่อเอาไปเคลมทันใดนั้น
    ซิลิโคนเจ้ากำมันเหนียวสุดๆด้วยแรงที่ดึง ทำให้ CPU เจ้ากำลอยละลิ่วปลิวลม~~~ บินตกไปทาง
    ทิศตะวันออกประมาน2เมตร ทันใดนั้นหน้าผมเริ่มซีดดดด คิดในใจว่า งานเข้าแล้วกุ บัดนั้นจึงรีบ
    ไปหยิบ CPU เจ้ากำมาดู โอ้~~~แม่เจ้า เบี้ยวโว้ยเห้ย เป็นทางเลย ด้วยความไม่รุที่จะทำไงเลยนั่ง
    แต่งศพดัดขา ดัดไปดัดมา 1ชมกว่าๆ ขามันก้อหัก1ขา (คิด)โอ้พระเจ้าทำไงดีวะกุ
    ผมหน้าซีดยิ่งกว่าเดิม เพราะไม่แคล้วต้องถอย CPU ใหม่แน่ๆ เสดเรื่องก้อเลยมันนั่งพิมพ์บอกเพื่อนๆ
    ด้วยความเศร้าอยากจะบอกว่าข้าไม่มีตังซื้อ CPU ใหม่แล้วววว อยากร้องไห้จิงๆ โม้นานละขอเข้าเรื่อง
    เลยละกัน อยากถามเพื่อนๆว่า ผมสามารถเอาไปเคลมแบบเสียตังค่าซ่อมได้หรือปล่าวคับ อีกอย่างมัน
    เป็นประกัน DCOM ด้วยใจตุ่มๆต่อมๆ ใช้มาได้2เดือนเกิดเหตุอย่างงี้ สลดใจมากมาย เก็บตังซื้อเองด้วย
    ไม่รุว่าจะเคลมได้หรือป่าวหามันหัก 1ขา ถ้าเคลมได้เสียตังเพิ่มก้อเอา..... เพื่อนๆคิดว่าไงคับขอความเห็นหน่อยคับ เศร้าจิงๆ

สเปคนะคับ
    AMD X2 4200+
    RAM 2GB A-DATA
    HDD WD 320G
    MB GA-MA78GM <<<<<<<ตัวนี้ rev1.0 ร้อนโคตรๆตัวนี้ทำเครื่องผมดับเวลาเล่นเกมหลายรอบมากๆ +CPUร้อนเทพ80องศา+

สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่มาฟังผมบ่นตามประสาคนจน ขอบคุณคับ ขอบคุณจิงๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

งานเข้าแล้ว ลองเอาขาไปบัดกรี ที่ร้านซ่อมมือถือดูครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ขาหักเครมไม่ได้ครับผม

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

4000+ ฉายก็ดีคอม อิอิ ไอตอนซื้อ ไม่มี com7 ที่เซยร์ตัวเลือกน้อย เลยสอยที่ Jib มา
    เวลาแกะ ให้บิดซ้านขวาๆๆๆๆๆๆ ไรประมาณนิของ Amd

artonline's Avatar

อย่างแรกเอา cpu ไปเข้าเฝือก (ขอโทษตลกไปหน่อย) ผมว่าเปบี่ยนเหอะครับ อย่าทนใช้มันอีกเลยเพราะว่าเดี๋ยวมันจะมีปัญหาระยะยาว อีกอย่างนะครับมันหักคา board หรือเปล่า ถ้าใช่ก็งานเข้านะจ๊ะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ซวยจริงๆ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by mkkamikaze View Post
    เรื่องของเรื่องคือ คอมของผมจะลงวินโด้ใหม่ แต่ลงไปแล้วมันผ่านหน้าฟอแมทมาดับหน้าลง XP
    เช็คอยู่หลายอย่างสรุปผลที่ได้น่าจะเป็นที่ CPU AMD X2 4200+ ของผมเนื่องจากมันร้อน
    ถึง 80องศา-90องศา O_o เลยทำการแกะเครื่องดึง CPU เจ้าปัญหา เพื่อเอาไปเคลมทันใดนั้น
    ซิลิโคนเจ้ากำมันเหนียวสุดๆด้วยแรงที่ดึง ทำให้ CPU เจ้ากำลอยละลิ่วปลิวลม~~~ บินตกไปทาง
    ทิศตะวันออกประมาน2เมตร ทันใดนั้นหน้าผมเริ่มซีดดดด คิดในใจว่า งานเข้าแล้วกุ บัดนั้นจึงรีบ
    ไปหยิบ CPU เจ้ากำมาดู โอ้~~~แม่เจ้า เบี้ยวโว้ยเห้ย เป็นทางเลย ด้วยความไม่รุที่จะทำไงเลยนั่ง
    แต่งศพดัดขา ดัดไปดัดมา 1ชมกว่าๆ ขามันก้อหัก1ขา (คิด)โอ้พระเจ้าทำไงดีวะกุ
    ผมหน้าซีดยิ่งกว่าเดิม เพราะไม่แคล้วต้องถอย CPU ใหม่แน่ๆ เสดเรื่องก้อเลยมันนั่งพิมพ์บอกเพื่อนๆ
    ด้วยความเศร้าอยากจะบอกว่าข้าไม่มีตังซื้อ CPU ใหม่แล้วววว อยากร้องไห้จิงๆ โม้นานละขอเข้าเรื่อง
    เลยละกัน อยากถามเพื่อนๆว่า ผมสามารถเอาไปเคลมแบบเสียตังค่าซ่อมได้หรือปล่าวคับ อีกอย่างมัน
    เป็นประกัน DCOM ด้วยใจตุ่มๆต่อมๆ ใช้มาได้2เดือนเกิดเหตุอย่างงี้ สลดใจมากมาย เก็บตังซื้อเองด้วย
    ไม่รุว่าจะเคลมได้หรือป่าวหามันหัก 1ขา ถ้าเคลมได้เสียตังเพิ่มก้อเอา..... เพื่อนๆคิดว่าไงคับขอความเห็นหน่อยคับ เศร้าจิงๆ

สเปคนะคับ
    AMD X2 4200+
    RAM 2GB A-DATA
    HDD WD 320G
    MB GA-MA78GM <<<<<<<ตัวนี้ rev1.0 ร้อนโคตรๆตัวนี้ทำเครื่องผมดับเวลาเล่นเกมหลายรอบมากๆ +CPUร้อนเทพ80องศา+

สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่มาฟังผมบ่นตามประสาคนจน ขอบคุณคับ ขอบคุณจิงๆ
    โฮ อธิบายซะเห็นภาพเลย สร้างหนังได้เลยนะเนี่ย

เสียจายดวยน๊าหุหุ โหดจัดครับ

เอาไปซ่อมดีกว่าครับให้ตามร้านทั่วซ่อมให้ 100เปอรเซ็นเครมไม่ได้ครับ
    เพราะว่า พนักงานของดีคอมแต่ละคนเทพเทพทั้งนั้นขนาดไม่มีร่องรอยอะไรเค้ายังสามารถเสกมันขึ้นมาได้
    ^^

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ปล.ขอยืนไว้อาลัยให้1นาที

cap_zone's Avatar

ไม่ต้องเอาไปเคลมให้เสียอารมณ์ครับ ประกันเค้าเทพมาก

OverclockZone Member bankamo2043's Avatar

Quote Originally Posted by choat View Post
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ปล.ขอยืนไว้อาลัยให้1นาที
    ร่วมด้วยคนค้าบ

OverclockZone Member tineny's Avatar

ถ้าขาหักเอาทองแดงสายโทรศัพย์ตัดให้ยาวกว่าขาเล็กน้อยเสียบลงในซ็อกเก็ตขาที่หักแล้วเอา cpu ยัดคืนไปเลย
    ลองดูได้ ยืนยันว่าใช้งานได้ 100% เพราะที่ใช้อยู่ก็ขาหัก 2 ขา ของผมถ้าไม่ทำอย่างที่บอกหวอออกเลยครับ พอทำแล้วก็ใช้ได้ปกติ

cpu ของผม p4 2.0@3.2 (ขาหัก 2 ขา) ลองทำดูเผื่อลากได้ไกลขึ้นนะ อิอิ

ซอยนกฮูก จัน ฮิ

Quote Originally Posted by tineny View Post
    ถ้าขาหักเอาทองแดงสายโทรศัพย์ตัดให้ยาวกว่าขาเล็กน้อยเสียบลงในซ็อกเก็ตขาที่หักแล้วเอา cpu ยัดคืนไปเลย
    ลองดูได้ ยืนยันว่าใช้งานได้ 100% เพราะที่ใช้อยู่ก็ขาหัก 2 ขา ของผมถ้าไม่ทำอย่างที่บอกหวอออกเลยครับ พอทำแล้วก็ใช้ได้ปกติ

cpu ของผม p4 2.0@3.2 (ขาหัก 2 ขา) ลองทำดูเผื่อลากได้ไกลขึ้นนะ อิอิ

สุดยอด

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

เอา ไปต่อขาได้ครับ ไม่กี่บาท ถ้าไช้ไม่ได้เค้าไม่คิดเงินหรอก

ที่พันทิป นะ่ ร้าน ที่ซ่อมเมนบอร์ด เยอะๆ ด้านหลัง บันได้ ชั้นลอย

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับกำลังใจคับตอนนี้กะลังเศร้ามากมายไม่รุจะทำไงกับของที่เสียไปกับเงินที่ละลายหายไป T_T

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

น่าจะได้นะเเต่เสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย 500 บาทเลยละครับอาจจะถึง

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

คงต้องทำใจแล้วละครับ ผมก็เคยทำของเพื่อนเกือบหักเหมือนกัน ตั้งแต่นั้นเลยไม่ประกอบ AMD อีกเลย

ลองไปร้านที่ผมเครมอยู่ประจำไหมคับที่Zeerอ่ะ ร้านAnacom รับเครมของประกันDCOM เอาไปเครมมาหลายอย่างเหมือนกันไม่มีปัญหาเท่าไร ตัวอย่างก็คือฮาดดิสมีรอยไหม้ที่ IC ลองเอาไปเครมก็ไม่เหนตรวจสอบอะไรแล้วก็เขียนในใบประกันว่า Bad แล้วผมก็รอประมาณอาทิตนึงจากตอนแรกบอกประมาณ 3วัน เนื่องจากช่วงนั้นฮาดดิส Seagate400G ขาดตลาด แต่ก็ไม่มีปัญหาไรในการเครมนอกจากนี้ ลองทำสภาพให้ดีๆหน่อยอ่ะครับน่าจะมีลุ้น เป็นกำลังใจให้

OverclockZone Member Ab*soLute's Avatar

เหอๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks