Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตำแหน่งการวางลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตำแหน่งการวางลำโพง

ช่วยแนะนำ ตำแหน่งการวางลำโพง หน่อย ครับ
    เป็นลำโพง 2.1 ครับ

ผมเข้าใจว่า SAT ควรจะว่าไว้ให้ได้ระดับกับ หู เรา ไม่รู้ เข้าใจถูหกหรือ ป่าวครับ

ถ้าไม่ใช่ลำโพงบ้านแบบไฮเอนท์ก็อย่าไปซีเรียสกับมันเลย เพราะวางยังไงมันก็ไม่ได้แสดงความแตกต่างด้านมิติเสียงออกมาให้เห็นสักกี่มากน้อยเลย

Comment

แหม.... ถึงไม่แตกต่างแต่มันก็ลองกันได้ครับของแบบนี้ไมลองจะรู้ได้ไง ต้องลอง ไม่เสียหายไร "ผมเข้าใจว่า SAT ควรจะว่าไว้ให้ได้ระดับกับ หู เรา" ถูกแล้วครับ แล้วในกระทู้นี้เขามีไฟร์ที่ไว้เซตตำแหนง และวิธี >>> http://forums.overclockzone.com/foru...=125852&page=6

Comment

Originally posted by โชติก View Post
        ถ้าไม่ใช่ลำโพงบ้านแบบไฮเอนท์ก็อย่าไปซีเรียสกับมันเลย เพราะวางยังไงมันก็ไม่ได้แสดงความแตกต่างด้านมิติเสียงออกมาให้เห็นสักกี่มากน้อยเลย
        อย่างไรก็ตามก็ควรปรับให้เป็นตำแหน่งที่สามารถรับฟังเสียงดีที่สุดไม่ใช่เหรอ เมื่อจ่ายเงินซื้อมาแล้วเน้นประสิทธิภาพโดยไม่ต้องเสียเงินโมดิฟายใดๆก่อนจะดีที่สุดครับ พอใจกับสิ่งที่ตนมี แม้ขยับที่วางเพียงเล็กน้อยก็อาจไม่ต้องเสียเงินซื้อชุดใหม่ครับ

Comment

มีผล แน่นอนครับ

ขึ้นกับ ว่า หู แต่ละคนความสามารถในการ รับรู้ และ การประมวลผล ของสมองเราจะมากน้อยแค่ไหนครับ

ประมวลผมของสมอง นี่ผมหมายถึง เฉพาะเรื่องการรับรู้เสียงนะครับ ไมได้ แปลว่า สมองไม่ดี เดี๋ยวเข้าใจผิด หาว่าผม เกรียน ซวยเรย haha

ว่าแต่ผมยอม สมองไม่ต้องดีมาก ในเรื่องนี้อ่ะ จะได้ไม่เปลือง ( เปลืองตังจริงๆ เครื่องเสียว )

Comment

( เปลืองตังจริงๆ เครื่องเสียว )

เครื่องเสียว

555 เสียวโว้ย

Comment

หูดี ไม่ดี แยก bitrate 192kb กับ 128kb ให้ออก ก็โอเคแล้วครับ

Comment

ขอบคุณ ทุก ท่าน มากๆ ครับ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                  ( เปลืองตังจริงๆ เครื่องเสียว )

เครื่องเสียว

555 เสียวโว้ย
                  คงซื้อเครื่องเสียวมาจริงๆ ต้องรีบไปใช้ มิน่า..

มัน...เสี๊ยว เสียว อิอิอิอิ

Comment

เข้า www.thx.com เทียบดู

Comment

Working...
                    X