overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: คอม3ปี!!รบกวนช่วยเลือกการ์ดจอทีครับวันสองวันนี้จะไปซื้อแล้ว

OverclockZone Member zertlove's Avatar

Default คอม3ปี!!รบกวนช่วยเลือกการ์ดจอทีครับวันสองวันนี้จะไปซื้อแล้ว

พอดีคอม3ปีแล้วครับ การ์ดจอเสียเลยอยากเปลี่ยนใหม่ แต่ไม่รู้ว่าspecตอนผมตอนนี้ยังokมั้ย
    specตามนี้ครับ

พอดีไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่เลยอยากทราบว่าspecนี้จะซื้อการ์ดจอ+psu งบประมาณ4000บาท
    เหมาะสมมั้ยเพราะคอมตั้งสามปีนิดๆ หรือว่าเก็บตังซื้อยกชุดดีกว่า

ความต้องการก็เล่นเกมส์OFFLINE ONLINE ทำillustrator protoshop ดูหนังประมาณนี้

ขอความกรุณาด้วยนะครับ
    ถ้าspecยังokช่วยแนะนำรุ่นและยี่ห้อของการ์ดจอ+psuด้วยนะครับงบประมาณ4000 ถ้ามีร้านในnetที่มีของแนะนำด้วยก็ดีนะครับเพราะอาจสั่งซื้อในnet ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by zertlove; 5 Jul 2008 at 21:54:11.

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

เก็บเงินเปลี่ยนไหม่ ครับ ขายของเก่าซื้อไหม่เลย อยู่ใน งบ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

GF8600GT DDR3 / HD3650 DDR3
    ราคา 2000 กว่าๆ
    PSU RaidMax RX-530SS 530W - 1450฿

phob
    Guest

ขายของเก่า ซื้อของใหม่ดีกว่าครับ

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

ทำillustrator protoshop ดูหนังประมาณนี้ แค่นั้น ได้แล้ว คับสเป็ก เก่าๆ

OverclockZone Member zertlove's Avatar

Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post
    เก็บเงินเปลี่ยนไหม่ ครับ ขายของเก่าซื้อไหม่เลย อยู่ใน งบ
    คงไม่ขายอะครับคงให้น้องเล่นและผมขายไม่เป็นด้วยไม่รู้ราคา ขอบพระคุณนะครับ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    PSU RaidMax RX-530SS 530W - 1450฿
    พอมีแนะนำร้านมั้ยครับ ที่ฟอร์จูน
    หรือไม่ก็ร้านที่ซื้อในnetได้ยิ่งดี ขอบคุณมากๆนะครับ

Quote Originally Posted by bossgamer View Post
    ทำillustrator protoshop ดูหนังประมาณนี้ แค่นั้น ได้แล้ว คับสเป็ก เก่าๆ
    พอดีการ์ดจอเก่าเสียอะครับ เล่นเกมส์ไม่ได้เลย

OverclockZone Member Picasso's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post

ตามนี้ครับ

เเต่ผมเลือกตัว เเดงๆมากกว่า

Quote Originally Posted by Picasso View Post
    ตามนี้ครับ

เเต่ผมเลือกตัว เเดงๆมากกว่า
    ขอบคุนมากครับ พอมีร้านแนะนำไหม

OverclockZone Member Picasso's Avatar

TKcom

J.I.B

Jedi

Saveway

Busitek

ดีทุกร้าน

แล้วHD3650 DDR3 มันเป็นของยี่ห้ออะไรเหรอครับโทษทีนะครับพอดีไม่รู้เรื่องคอมจริงๆแล้วแรม256mพอใหม
    และผมพึ่งนึกได้ในเคส ผมมันมีpower supply มันเขียนว่าtotal 500w ยังไงผมน่าจะเปลี่ยนเป็น RaidMax RX-530SS 530W ดีกว่าใช่ไหม
    Last edited by zertlove; 6 Jul 2008 at 00:31:07.

1. Power color ก็ดีครับ

2. ตัวใหม่ดีกว่าครับ

ขอบคุณทุกๆคำปรึกษาครับวันนี้ พรุ่งนี้ว่าจไปซื้อHD3650 DDR3 แต่ว่าการ์ดจอตัวนี้ต้องทำอะไรเพิ่มไหม มันร้อนไหมต้องติดซิ้ง ใหม่หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

ช่วงนี้ ราคาการ์ดจอ ระดับปานกลาง ของซีรีย์เก่า กำลังปรับตัวกันเยอะเลยครับ

OverclockZone Member

ใช้แบบเดิมๆก็ได้จ้า ส่วนpsu ตามความคิดใช้ตัวเดิมก้น่าจะไหวนะ ถ้ามันไมได้พัง จะได้ไม่ต้องเสียงตัง เดินๆไม่ค่อยมีปัญหาเรือ่งความร้อนใช้ riva ปรับความพัดลมก็โอเคแล้ว

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

P4

Nvidia เล่นซัก Series 7 กำลังดีครับ ถ้าหากหากได้ 7900 GS อะไรทำนองนี้จะดึงพลังกราฟฟิคมาใช้แล้วดีกว่าใช้ Series 8 ครับ
    ATi 3850 หรือ 3650 คร๊าบ

กำ 7900 GS เหมาะกับP4 มากกว่าเหรอครับ เย็นนี้กำลังจะออกไปซื้อ3650เยย ไงดีๆ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by zertlove View Post
    กำ 7900 GS เหมาะกับP4 มากกว่าเหรอครับ เย็นนี้กำลังจะออกไปซื้อ3650เยย ไงดีๆ
    หา 3850 ได้อะครับ กำลังดี

CPU ตัวเก่าๆ P4 เล่น ATi หรือ Nvidia Series 7 อะครับ จะดึงพลังออกมาได้ดีกว่า

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    หา 3850 ได้อะครับ กำลังดี

CPU ตัวเก่าๆ P4 เล่น ATi หรือ Nvidia Series 7 อะครับ จะดึงพลังออกมาได้ดีกว่า
    ช่วยแนะนำกระผมได้ไหมครับ ทั้งATI และ NVDIA อย่างละรุ่นได้ไหมครับ เอายี่ห้อ+รายละเอียดพวกramอะไรเนี้ยด้วยนะครับผมไม่รุ้เลยอันไหนดี รายละเอียดประมาณด้วยนะครับ ขอโทษทีรบกสนนะครับพอดีไม่รุ้เรื่องพวกนี้จริง
    ปล.หา 3850 ได้อะครับ กำลังดี<---อันนี้งงอะครับ

ไปซื้อมาแล้วครับขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านมากๆเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks