overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ทำเงินหายอ่ะ........หายไปกับ HIS 4870

OverclockZone Member

Default ทำเงินหายอ่ะ........หายไปกับ HIS 4870

HIS 4870 หายไป 1x,xxx บาทแน่ะ
    คริสตอลิส....เอ่อออ
    คิตตอไลท์ เอ......
    คาตาลิส คอนโทล เซนเตอร์ ยังงงๆ ค่อยๆศึกษาอยู่ครับ
    ไม่ชิน เคยใช้ค่ายเขียวอยู่ (สอนหน่อยสิครับ)
    ลายเซ็นต้องเปลี่ยนสิเนี่ย

ทุกอย่างราบรื่นดีครับ แต่ ใช้ เมนมาร์กของ devil may cry 4
    ปรับ hihg หมด ที่ 1680*1050 Msaa มั้ง x8 ถ้าจำถูก มันสุดแค่ 8
    เฟรมเรตได้ไม่เกิน 60 อะครับ..... หรือว่า CPU มันสุดแล้วหว่า
    หรือว่าเกมสเปคน้อย ไม่ค่อยกินทรัพยากร
    แต่ส่วนมากก็เล่นเกมประมาณนี้อ่ะครับ
    พวกเบนมาร์กดังๆ ไม่เคยมีติดบ้าน
    ก็เลยมีอะไรก็ใช้ไปก่อน พอดีเคยโหลด DMC4 demo มาเล่น

สเปคคอมที่เคยถามไป กะว่าจะอัพก่อนค่อยลงการ์ดจอทีหลัง
    แต่ เจได ไม่มีของอ่ะสิครับ
    ด้วยที่เงินพร้อม แต่ใจไม่ถึง.......เอ่อออ ของไม่พร้อมมากกว่า
    m\b P5Q ทุกซีรี่ย์.....ของหมด (จ้อง -E อยู่) เชอะๆๆๆๆๆ
    E8400 ของมี แต่บอร์ดเดิมใส่ไม่ได้น่อ ...... มันได้แค่เท่าที่ใส่อ่ะ

PSU ไม่มีปัญหามั้ง........แต่
    UPS มัน.........เตือน Overload ตอนรันเกมที่ปรับ high อ่ะครับ
    ตอนใช้เบนมาร์กอ่ะ.....
    สรุปแล้ว ผมต้องเปลี่ยน UPS มั้ยครับ

Last edited by verjil; 5 Jul 2008 at 23:11:58.

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

OverclockZone Member Picasso's Avatar

เเสดงว่า คุณ ได้ไป จำกัด เฟรมเรตของเกม เอาไว้ครับ

น่าจะชื่อ Vync-c อะไรสักอย่างเนี้ยเเหละ

วิธีเเก้ ก็ปรับ มันให้เป็น OFF ซะ

UPS มัน.........เตือน Overload ตอนรันเกมที่ปรับ high อ่ะครับ
    ตอนใช้เบนมาร์กอ่ะ.....
    สรุปแล้ว ผมต้องเปลี่ยน APS มั้ยครับ
    Last edited by verjil; 5 Jul 2008 at 23:12:11.

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

เยี่ยม

Quote Originally Posted by Picasso View Post
    เเสดงว่า คุณ ได้ไป จำกัด เฟรมเรตของเกม เอาไว้ครับ

น่าจะชื่อ Vync-c อะไรสักอย่างเนี้ยเเหละ

วิธีเเก้ ก็ปรับ มันให้เป็น OFF ซะ
    จริงด้วยครับ Vync-c อะไรสักอย่างเนี้ยเเหละ ทะลึ่งเป็น ON
    เฟรมเรต ขึ้นเอาๆ เลย

OverclockZone Member mobiledisk's Avatar

อิจฉา อิอิ

Moderator Gearhead's Avatar

V-sync ครับ ย่อมาจากจาก Vertical synchronization อธิบายง่ายๆ เป็นการบังคับให้การ์ดจอ และจอ ทำงานในจังหวะที่พร้อมกันครับ จะได้ไม่เกินการ " เหลื่อม " กันของเฟรต ซึ่งทำเกิดคลื่นตามแนวขว้างบนจอครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ของแรงๆ

V-sync ครับ ย่อมาจากจาก Vertical synchronization อธิบายง่ายๆ เป็นการบังคับให้การ์ดจอ และจอ ทำงานในจังหวะที่พร้อมกันครับ จะได้ไม่เกินการ " เหลื่อม " กันของเฟรต ซึ่งทำเกิดคลื่นตามแนวขว้างบนจอครับ
    โอ้ ขอบคุณรับ ที่บอก พวกตัวย่อพวกนี้ไม่คุ้นเอาเลย ถ้ามันเขียนตัวเต็ม ผมคงรู้มากกว่านี้ บอกตามตรง เล่นเกมที มางงกับตัวย่อนี่แหละ

ถ้าเขียนเต็มๆ จะค้นคว้าที่กูเกิ้ลได้ง่ายๆหน่อย
    แล้ว เรื่อง UPS จะไม่มีคนตอบผมสักหน่อยรึครับ

OverclockZone Member ProOz's Avatar

HIS ประกัน อะไรคับ Dcom ประคับ

Quote Originally Posted by verjil View Post
    โอ้ ขอบคุณรับ ที่บอก พวกตัวย่อพวกนี้ไม่คุ้นเอาเลย ถ้ามันเขียนตัวเต็ม ผมคงรู้มากกว่านี้ บอกตามตรง เล่นเกมที มางงกับตัวย่อนี่แหละ

ถ้าเขียนเต็มๆ จะค้นคว้าที่กูเกิ้ลได้ง่ายๆหน่อย
    แล้ว เรื่อง UPS จะไม่มีคนตอบผมสักหน่อยรึครับ
    ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องเสียบเลย เพราะ เสียบแล้วเตือน

Quote Originally Posted by ProOz View Post
    HIS ประกัน อะไรคับ Dcom ประคับ
    Advice ครับ

Quote Originally Posted by ProOz View Post
    ใช่ครับ........แต่ถ้ามันไม่พัง ไม่ต้องคิดถึงมันเลยครับ
    ไม่ต้อง OC หรอก แรงอยู่แล้ว.......แต่ถ้าไม่ถึงใจ ก็ซัดไป

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    เปิดไว้ก็น่าจะดีหนิครับตามที่ท่านว่า ทำไมคนชอบเอาออกกันจัง ที่จิงเกิน 40ก็ลื่นมากแล้วนินา *0*

OverclockZone Member mrlup's Avatar

4850ที่ประกัน ดีคอมจะ2 ปีครับ เป็นครั้งแรกที่ดีคอมนำเข้าของhis ทีแรกก็ว่าจะเอาตัวนี้ชอบของแถม แต่คิดไปคิดมา เอา3ปี com7 เพาเวอร์คัลเลอร์ดีกว่า ของผมแค่4850 ที่1920*1080 ปรับสุด ลดรอยหยัก 4xก็ไม่มีต่ำกว่า70นะครับ
    Last edited by mrlup; 5 Jul 2008 at 23:50:22.

OverclockZone Member ProOz's Avatar

HIS ประกัน Dcom คับผมให้คนไปถามแล้ว รู้ สึกไม่ดีมากเลยเพราะ หวยสุดๆ เลยถอย พลังสีมาแทน

แต่ผมชอบ HIS นะทำซิ้งออกมาสวยได้ใจมาก

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

HIS ที่พันทิพย์ประกันดีคอมครับ ที่เซียร์รู้สึกจะ advice

OverclockZone Member asphere's Avatar

รอทำเงินหายเหมือนกันแต่กับ 4870X2 นะ อิอิ

Quote Originally Posted by asphere View Post
    รอทำเงินหายเหมือนกันแต่กับ 4870X2 นะ อิอิ
    เอามา CF ใช้กี่วัตกันหว่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks