Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ2.1หรือ5.1รุ่นไหนดีครับเน้นฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ2.1หรือ5.1รุ่นไหนดีครับเน้นฟังเพลง

รบกวนเซียนทุกท่าน ช่วยแนะนำ2.1 หรือ5.1 ดีครับ ผมเน้นฟังเพลง พอดีกำลังจะไป

ซื้อครับ รบกวนช่วยแนะนำ ยี่ห้อ+รุ่นด้วยครับ งบผมมีแค่2500-3500 ครับ เน้นฟังเพลง เน้นเสียงใส

ถ้าเบสแน่นด้วยในราคานี้ก็ดีครับ ใครพอจะทราบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่สละเวลามาให้คำแนะนำดีๆ

divoom xforce5

Comment

Orbit Phonon 701 ประมาญ 3200 - 3500 เบสมาเป็นลูกๆ Sat เสียงฟังสบายหู ไม่แหลมจนบาดแก้วหู หาซื้อได้ที่พันทิพ เห็นอยู่ 2 ร้าน ชั้น 2 กะ 3

Comment

ที่2ท่านแรก แนะนำ โดยส่วนตัวของท่านเองคิดว่า ดีกว่า BA635 มั้ยครับ พอดีตัวเก่าของผมเป็นBA635 จะซื้อตัวใหม่ เลยคิดจะเอาสิ่งที่ดีกว่า รบกวนตอบหรือ pm มาก็ได้ครับ ขอบพระคุณมากครับ

Comment

ไม่เคยฟังแห๊ะ แต่เบสทั้ง 2 ตัวน่าจะแรงกว่าตัวของท่าน มาก แต่ถ่าของท่านไม่มีปัญหาไรยุคนี้ประยัดหน่อยก็ดี อิอิ

Comment

ไม่ทราบ ใครพอจะมีคำแนะอีกบ้างครับ จะได้เอาใช้ในการตัดสินใจ แบบไม่เสียใจภายหลัง ขอบพระคุณล่างหน้าครับผม

Comment

แล้วท่านใช้ soundcard ตัวไหนอยู่
              จะได้เป็นข้อมูลประกอบการเลือกซื้อลำโพงครับ

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                แล้วท่านใช้ soundcard ตัวไหนอยู่
                จะได้เป็นข้อมูลประกอบการเลือกซื้อลำโพงครับ
                คือผมก็กำลังหาซื้อ Sound Card อยู่เหมือนกัน งบสำหรับการ์ดก็มีไม่เกินแค่2000เองครับ(งบน้อย><) เอาเป็นว่าถ้ายังไง ช่วยแนะนำทั้ง2อย่างก็จะดีมากๆเลยครับ เน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ เล่นเกมส์มีบ้างไม่มาก ไม่ได้ใช้ดูหนังครับ ชอบเสียงนิ่มๆ สบายๆ เบสหนักบ้างเป็นบางอารมณ์ ชอบประมาณเสียงใสๆ แต่เบื่อ BA635 แล้วเพราะไม่ชอบเบส เสียงใสก็จริงครับ แต่อยากได้สิ่งที่ดีกว่า BA635 ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ ยังใหม่กับเรื่องนี้อยู่มาก ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ลำโพง : Divoom Xforce5
                  soundcard : Creative รุ่น Audigy 2 ZS

ประมาณนี้ครับ

Comment

ได้ยินมาว่า boston รุ่นนี้ใส มาก ถ้างั้น ก็คงไม่มีตัวไหนใสกว่านี้ในราคานี้แล้วหล่ะครับ

Comment

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ Boston เท่าที่ทราบมา ราคาไม่ใช่อยู่แค่2000ต้นๆไม่ใช่เหรอครับ นี้ผมเพิ่มงบมา3500บาท ไม่มีดีกว่านี้แล้วเหรอครับ ใครมีข้อแนะที่ดี ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลำโพงราคาขนาดนี้หาใสมากๆไม่ค่อยมีอ่ะครับ ส่วนใหญ่จะไปเน้นเสียงต่ำมากกว่า เพราะคนส่วนใหญ่ชอบฟังเบสหนักๆ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=234032

น่าล๊อง น่าลอง อิอิอิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ใครมีข้อแนะนำดีๆ ช่วยโพสไว้ด้วยน่ะครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ จะซื้อภายใน2วันนี้แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

รบกวน ขอคำแนะนำ จากท่านเซียนทั้งหลายด้วยครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                              X