Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ..หรือใครอาจรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ..หรือใครอาจรู้

แล้ว...ถามหน่อย
    มีอีกเครื่องเครื่องเก่าอ่ะ
    มันมี VGA onboard อยู่แล้วอ่ะ...แล้วเมนเบอร์มันมีช่องเสียบ AGP อยู่แล้วผมได้ การ์ดจอมาแบบ AGP ไม่ทราบว่าจะใส่ได้ไหม เพราะใช้ VGA ONBOARD มาตอนแรกแต่ตอนนี้ อยากจะใส่การ์ดที่ได้ มา มิทราบว่าใส่ได้ไหม แล้วมีวิธีการอย่างไร ขอคำชี้แนะด้วยครับ แบบเปงขั้งตองเลยน้า..ขอบคุณครับ

เสียบใส่ช่องนั้นได้เลยครับ
    ---------------------
    แล้วก้เอาสายมอนิเตอร์ ที่ปกติเสียบกับออนบอร์ด
    ถอดออกมาเสียบกับช่องการ์ดจอที่คุณพึ่งจะใส่ไป
    แล้วก้เข้าไปลบไดร์เว่อร์ออนบอร์ดทิ้งครับ แล้วลงไดร์เว่อร์การ์ดจอตัวใหม่ลงไปครับ

Comment

อย่าลือเข้าไปปิด on bord ที่ ใบออสด้วยนะครับ

Comment

อ่าเสริมจากท่าน wikorn อีกนิด บอร์ดบางตัว มันปิด ออนบอร์ดให้นะครับ

แต่ถามอีกนิด ถ้าไม่ลบไดรฟเวอร์ออนบอร์ดจะเป็นอะไีรไหม

Comment

ASRock K7S41GX ครับ
          ปิด onboard ที่ ไอบอส ตรงไหนหรอครับ
          เจอแต่ตรงแชรอ่ะ ตอนนี้ผมแชร์ ที่ 128 ครับ เมม 512 อ่ะ
          คือ จะใส่ มีวิธีใส่ การ์ด AGP ยังไงบ้างชังลังเล ขั้นแรกจนถึงขั้นสุดท้าย ทำไงหรอครับขอละเอียดๆหน่อย ผม งง อ่ะพัง

แล้วถ้าใช้การ์ด AGP แล้วอยากเปลี่ยนกลับมีวิธ๊ยัไง บ้างครับ ช้วย!! บอกผมหน่อยครับขอแบบละเอียดๆ ผม งง กลัวพังอีกนั้นแหละ...

รอๆๆๆ...
          Last edited by ergonomics; 28 Dec 2006, 00:46:05.

Comment

บอร์ดรุ่นใหม่ ส่วนมากปิดออโต้ครับ ทำตามที่ผมบอกไว้ด้านบนแค่นั้นก้พอครับ

Comment

ถ้าจะกลับไปใช้ onboard ก็ถอดออกแล้วเปิดเครื่องลงไดรเวอร์ onboard ธรรมดาหรอครัยบ หรือต้องไปทำอะไรเพิ่มป่าวASRock K7S41GX ถือว่าไหม่ป่าว

Comment

ไม่ถึงกับใหม่หรอกครับ ใช้ซีพียูตัวไหนอยุ่อ่ะครับเนี่ย
                ใช่ครับ(ถ้าลบออก) แล้วก็ไปปรับค่าในส่วนของไบออสด้วยครับว่าจะเลือกให้มันรันที่ตัวไหน

Comment

ใช้ สมพร 2200+ ครับ
                  ชี้แนะที

Comment

ปิด onboard ที่ไออส ตรงไหนหรอ ข้อความบอกมันว่ายังไง ขอคำแปลก้ได้ ปรับเป็นไร ถ้าจะปิด

รออยู่ครับ

Comment

เอ่อ
                      กด del ตอนเปิดเครื่อง เข้าไปไหหนม่ารู้ครับ ลองเข้าดูน้ะครับผม ไม่เคยด้วยสิ แต่มันจะมีที่อยุ๋อ่ะครับ ลองเข้าดูถ้าไม่แน่ใจอย่าปรับมั่วนะครับ ถ้าเจอแล้วรู้แต่ว่า exit and save ประมานนี้ครับ

Comment

ปิดน่ะกด เปลี่ยนเป็นอะไรหรอ อยากรู้แค่นี้ครับ แง้ๆ

Comment

กด disable

Comment

ได้รึปล่าวครับ มารายงานด้วยก็ดีน้ะครับ

Comment

Working...
                            X