Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอร์ดเดิม เปลี่ยน CPU ต้องลง วินใหม่มั้ยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอร์ดเดิม เปลี่ยน CPU ต้องลง วินใหม่มั้ยคะ

คือว่าตอนนี้ใช้ Celeron2.4 อยู่อ่ะคะ

แต่ว่าที่บ้านมีคอมอีกเครื่องนึง เป็น P4 3.0 อยากเอามาใส่เครื่อง เมย์ที่ใช้อยู่ค่ะ

อยากทราบว่า ถ้าเอาไปที่ร้านคอม แร้ว เราต้องลงวินโดวใหม่มั้ยค่ะ

แค่ เอา Celeron ออก แล้วเอา p4 ใส่แทนอ่ะคะ

เห็นพี่ชายบอกว่า ไม่ต้องลงวินโดวใหม่ ถ้าไม่ได้เปลี่นบอร์ดอ่ะค่ะ แต่เมย์ไม่แน่ใจ

เรยลองมาถามพี่ๆดูก่อน

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุนมากค่ะ

^/\^

ไม่ต้องครับ

Comment

ไม่ต้องครับ เปลี่ยนแล้วก็ใช้ได้ตามปกติครับผม

Comment

หาต้องไม่ อิอิ

Comment

ต้องตรวจสอบก่อน ว่าเมนบอตที่ใส่ c2.4 มันรองรับ p4 3.0Ghz หรือเปล่า

Comment

ขอบคุนค่ะ พี่ๆทุกคน ได้คำตอบไวดีจังค่ะ ^^"

อ่อ เมย์ถามอีกอย่างนะคะ

แล้วข้อมูลในฮาร์ดดิส ของเมย์นี่ก้อ ไม่หายใช่มั้ยคะ???

คือว่า ให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้ แล้วก้อยกกลับบ้านมาเปิดเล่นได้ปรกติเรยชะมะคะ

ขอบคุนมากค่ะ

Comment

Originally posted by nus View Post
              ต้องตรวจสอบก่อน ว่าเมนบอตที่ใส่ c2.4 มันรองรับ p4 3.0Ghz หรือเปล่า
              อ่อ เออลืมเรย เด๋วเมย์ลองเชค ดูแปบค่ะ

ขอบคุนนะคะที่เตือน ค่ะ - -"

Comment

ใช่แล้วครับ

Comment

ไม่หายครับ เปลี่ยนตัวใหม่แล้วกลับบ้านเลย ดูช่างอย่าใหเทำอะไรกับเครื่องเราด้วยละ

Comment

อยู่แถวไหนอ่ะคับ..น้องเมย์..ถ้าใกล้ๆแด๋วผมไปเปลี่ยนให้เลย..ไม่คิดค่าบริการคร้าบบบ..5555+

Comment

Originally posted by mu.fc.champ View Post
                      อยู่แถวไหนอ่ะคับ..น้องเมย์..ถ้าใกล้ๆแด๋วผมไปเปลี่ยนให้เลย..ไม่คิดค่าบริการคร้าบบบ..5555+
                      ว้ามาไม่ทันเล่นไปแล้วอ่า

Comment

ไม่ต้องลง OS ใหม่ ครับ
                        เพราะผมก็พึ่งเปลี่ยน CPU ใหม่ตะกี่นี้เอง อะ
                        ใส่แทนตัวเดิมปุ๊บใช้ได้ปั๊บเลย หิหิหิ
                        จาก E2140 > E7200

Comment

ไปร้านซ่อม ระวังคลิปหลุดนะครับ

Comment

มีคลิปด้วยหรอ..O_O..รีบบอกที่อยู่ด่วนเลยครับน้อง..ที่ไหนก็ไปให้...555+ ...ล้อเล่นนะครับ..แต่ระวังไว้ก้ดี
                            เดี๋ยวนี้ไว้ใจใครไม่ค่อยได้โดยเฉพาะ..คนสวยๆ..

Comment

หม้อ ไห กระละมัง กระทะไหมคร้าบบบ (แวะมาขายของอิอิ)

Comment

Working...
                              X