Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCมีอะไรดีกว่าMac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCมีอะไรดีกว่าMac

คือว่าเพื่อนผมมันซื้อMacแล้วบอกว่าดียังงั้นดัยั่งงี้
    ช่วยบอกผมทีมันขนาดนั้นเลยหรอ เคยใช้แต่ในมหาลัย แล้วPCของพวกเรามีอะไรเหนือกว่าเขามั่งนอกจากเรื่องเกมบอกทีครับ จะเอาปเถียงเพื่อน 5555

Mac แพงครับบ นี่มันเป็นเหตุผลข้อเดียวของผมเรยอะ

Comment

ดีกว่าไม่เถียงครับ ดูฮาร์ดแวร์ก็น่าจะรู้แล้ว แต่ก็ดูเรื่องราคาด้วยนะครับ ซอฟ์แวร์ที่ใช้ก็ต่างกันเทียบกันยากมาก

Comment

PCสามารถเล่นเกมที่Macเล่นไม่ได้ไง

Comment

Mac น่าจะเสถียรกว่านะครับ และก็มีโอกาสติดไวรัสยากมากๆครับ

Comment

mac เพราะ os เสถียรกว่ามากครับ
            ในการใช้งานที่เท่ากันนั้น ความต้องการด้าน hardware ของ mac น้อยกว่า pc
            แล้วยี่ง เครื่อง mac แรงๆก็อย่าพูดเลยครับ

แต่ macก็ได้แค่ทำงาน กะเล่นเกมส์ได้บางเกมส์ (เคยเห็น sim2 mac)

หุหุ

ถ้าลองจับ เครื่อง mac มายัด xp ก็จะรู้เอง
            หรือ จับ pc ไปยัด mac os ก็เช่นกัน แล้วจะเข้าใจเอง

สวยกว่าด้วยแหละ หุหุ ดูไฮโซ คิดไปเอง ถ้าเทียบ ความแรงเท่ากัน ราคา pcกะ mac ก็ไม่ต่างกันมาก pcหลักแสน ก็ถมเถไป

Comment

ถ้าของมันดี คนมีคนใช้ไปทั่ว แต่ mac มันแพง อะใหล่ ก็หายาก mod ก็ไม่ได้

Comment

บิลเกตต์น่าจะรู้ดี

Comment

อย่างงน้อย pc ก็มี เคสให้เลือกเยอะกว่าmac อ่ะครับ แล้ว pc ก็แต่งได้เยอะกว่าด้วยครับ ( ผมไม่รู้ว่า mac มันลากได้ป่าวอ่ะ )..........

Comment

ต่างกันที่
                    -------
                    1.ความยืดหยุ่นในการรองรับของซอร์ฟแวร์ เครื่องธรรมดายืดหยุ่นกว่าครับ
                    2.ต่างกันที่ความยืดหนุ่นในการเลือกสรรค์และอัพเกรดฮาร์ดแวร์ เครื่องธรรมดายืดหยุ่นกว่าครับ
                    3.โอเอสที่รองรับ เครื่องธรรมดาก็เลือกลง os ได้หลายตัวยืดหยุ่นกว่าครับ
                    4.ความเร็ว ผมว่า pc ธรรมดา ถ้าตั้งงบประกอบเท่าๆกับเครื่องแม็ค ผมคิดว่าไม่ด้อยกว่าครับ
                    5.ความง่ายในการใช้งาน ผมว่าเครื่องธรรมดาก็เรียนรู้ง่ายกว่าครับ หลายคนมีพื้นฐานมาตั้งแต่ dos win3.1-95-98-me-nt แทบไม่ต้องปรับตัวเลยครับ
                    -------------------------------
                    ที่แม็คเหนือกว่า
                    1.ความโดดเด่น ชื่อเสียงระบือไกล คนใช้น้อยครับ หาได้ยาก การออกแบบดุแล้วมีคลาสดีครับ
                    2.แม๊คโอเอส ขึ้นชื่อเรื่องเสถียรภาพในการใช้งาน
                    3.ระบบรักษาความปลอดภัย ปลอดภัยกว่า เพราะ ยังไงไวรัสที่เขียนมาเพื่อโจมตีน้อยกว่าครับ คนใช้น้อยก็เลยไม่ใช่เป้าโจมตีของผู้เขียนไวรัสครับ
                    4.แม๊คถ้าใช้เป็น สามารถสร้างอาชีพให้คุณได้ครับ ผมเคยไปหาสมัครงานมีหลายที่เลยครับ ถามว่าใช้ mac os เป็นไหม ถ้าเป็นเงินเดือนสตาร์ทที่ 15000 บาทครับ บริษัทฝรั่งใช้แม็คทั้งบริษัท
                    ------------------------------
                    วัดดูเอาเองแล้วกันครับ ถ้ามีโอกาสที่จะเลือกคือดีครับ ผมเองไม่มีโอกาสเลือกเลยครับ ยังไงก็ต้องใช้แบบทั่วไปแบบนี้แหละครับ แม็คสูงเกินเือื้อม อิอิ

Comment

Originally posted by guru View Post
                      -------
                      4.แม๊คถ้าใช้เป็น สามารถสร้างอาชีพให้คุณได้ครับ ผมเคยไปหาสมัครงานมีหลายที่เลยครับ ถามว่าใช้ mac os เป็นไหม ถ้าเป็นเงินเดือนสตาร์ทที่ 15000 บาทครับ บริษัทฝรั่งใช้แม็คทั้งบริษัท
                      ------------------------------
                      ข้อนี่จะจำไว้จนเรียนจบเลยหุหุ ถึงจะพอใช้Macเป็นแล้วแต่ก็ยังไม่ถึงกับคล่อง
                      ไปหาMacมาลงดีกว่า

Comment

GAMESSSSSSSSSSSSSSS ไงครับ

Comment

อยากรูอะครับ ว่า MAC โอเวอร์คล็อกได้ป่าวอะ

Comment

PCดีกว่าที่มีไวรัสและบั๊ก
                            ส่วน
                            Macไม่มีไวรัส เลยทำให้ฆ่าไวรัสไม่เป็น

Comment

สิ่งที่ PC ดีกว่า Macintosh มีเยอะมากๆ

1. CPU แรงๆ สามารถเลือกใส่ได้ตามอัธยาศัย แต่ Mac ยังก้าวมาไม่ถึงจุดนี้
                              2. RAM แรงๆ PC ได้ใช้ก่อนเสมอ
                              3. Graphic Card แรงๆ PC ก็ได้ใช้ก่อนอีกนั่นล่ะ
                              สรุปแบบเรื่อง Hardware PC กินขาดครับ เอาเป็นว่าสั้นๆ แค่ 3 ข้อข้างบนนี่เชื่อว่าทุกคนคงพอจะมองเห็นภาพ คราวนี้มาเรื่องซอฟต์แวร์
                              1. PC เกมส์เยอะกว่า มีทั้งเกมส์เฉพาะและ Emulator เล่นไม่หวาดไม่ไหว
                              2. PC ซอฟต์แวร์ทางเลือกเยอะกว่า งานเดียวกันสามารถใช้ได้หลายทางเลือก
                              3. PC มีระบบปฏิบัติการรองรับมากกว่า MacOS ก็ได้ Windows UNIX Linux เยอะแยะ
                              และสิ่งที่ดีที่สุดก็คือ
                              1. PC มีเพื่อนใช้เยอะแบบเว็บเรานี่แหละ แลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้ง่าย
                              2. PC มีเพื่อนใช้ก็อบ ช่วยกัน Crack และปล่อยโหลดบิทกันได้ว่อน
                              3. PC ราคาถูกขวัญใจชาวบ้าน

Comment

Working...
                              X