overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: มือถือ I-Mobile ดีมั้ยครับ

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Exclamation มือถือ I-Mobile ดีมั้ยครับ

แฟนผมเคยมีประสบการณ์อันเลวร้ายจากการใช้ i-mobile ครับ

คุณเจ๊เลยค้านไม่ให้ผมซื้อ

ผมกะซื้อเอามาใช้ฟังเพลงฟังวิทยุครับ

เห็นว่ามันถูกดี แต่กลัวมันจะเป็นแบบที่แฟนผมเจอ

ใครใช้อยู่ บอกกล่าวหน่อยครับ

ใช้แล้วเป็นไงครับ พังง่ายมั้ย

ขอบคุณครับ

kul_kup's Avatar
    Hatyai Songkhla

อายุการใช้งานสำหรับผมนะ 1ปี นะ
    อาการที่พบ ก็ เครื่องรวนๆ มันอืดๆ
    และก็สภาพเละครับ สีลอกหมดเลยครับ

OverclockZone Member willkungza's Avatar

ซื่อเอาไปปาหัวหมาดีกว่าครับ เพราะมันเน่ามากมาย เเบบตกนิดตกหน่อยก็ไป.....

ใช้ nokia เเบบถูกๆมีออฟชันเยอะดีกว่าปะครับ 2000 น่าจะมี ส่วนตัวใช้n72อยู่ก็okนะครับถิกดี

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

บ้านผมใช้ I-mo 2เครื่อง เป็นของผม 1เครื่อง ของพ่อ 1เครื่อง (ความจริงของผม พ่อทำหายเลยโดนยึด)

Im 901 26/12/2006 ซื้อมาวันตอนน้องเกิด รุ่นนี้ถือว่าโอเคนะที่ซื้อไว้คือกลัว สายแพขาด
    แต่ไม่เป็นอะไรซักที หมุนจอทุกวัน ถ่ายภาพ ดูทีวี เสียงลำโพงก็ดังดี
    อยางจะบอกว่าถึงโครต เมือวานเพิ่งทำตกบันใดนี้เอง
    แค่ที่เปิดฝาแบตหลุดออกมา ใส่เข้าไปใหม่ใช้ได้
    ไม่หลวม ไม่หัก มีลอยถลอกนิดนึง
    ใช้มา 2ปีกว่าแล้ว รุ่นนึงซื้อมา
    อาการที่เคยเจอ เครื่องจะช้าเป็นบางช่วง

Im 308 ??/05/2006 เครืองนี้ไม่รู้พ่อใช้ คงจะตกเหมือนกัน เพราะสภาพตอนนี้เน่า
    แต่ก็โทรเข้า โทรออก ฟังเพลง ฟังวิทยุ ได้สบายๆ

ตอนนี้ไม่ค่อยได้มีตังซื้อมือถือใหม่ เอาตังไปอัพคอม รอให้มันพังก่อน ค่อยซื้อใหม่
    Last edited by karaboon; 8 Jul 2008 at 22:23:17.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ใช้อยู่ 2 เครื่องก็ OK นะ
    หลายปี ละ 2-3 ปีได้ละ
    I-Mobile 901 กับ 603
    และมี Samsung อีก 2 เครื่อง
    *คนอะไรพกโทรศัพท์ 4 เครื่อง ^^"

OverclockZone Member ProOz's Avatar

เหอ ผมว่า เน I-mo เล่น อย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

คุณเห็นอึหมาคุณจะเหยียบไหม

เลี่ยงได้ก็เลี่ยง หนีให้***งเลยยิ่งดี
    ผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับยี่ห้อนี้
    2เครื่องรุ่นเดียวกัน ซื้อพร้อมกัน
    เสียเดือนแรกเหมือนกัน ส่งซ่อมรวมกันเป็น10ครั้ง
    รวมระยะเวลาเครื่องอยู่ที่ศูนย์เกือบครึ่งปีี
    และก็เสียภายใน3เดือนหลังหมดประกันเหมือนกัน

จบข่าว

OverclockZone Member Mbell's Avatar

ดันๆ

ฟังหลายคนแล้วก็แปลกใจ มีทั้งดีและไม่ดี

OverclockZone Member killua's Avatar

ผมว่าถ้ารักษาดีๆ คงจะอยู่ได้นานครับ

ขออย่างเดียวอย่าให้ตก แต่ใช้ไปใช้มาสีลอก อิอิ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ผมรักษาเครื่องดีนะ ไม่เคยตก รอยมีแต่ขนแมว
    แต่ปัญหาที่ผมพบกับยี่ห้อนี้ทำให้รู้ว่า
    ซื้อของเมืองจีนคุณภาพต่ำๆมาขาย เอากำไรเยอะๆ
    เวลาสินค้ามีปัญหา ก็ซ่อมอย่างเดียว
    ไม่มีนโยบายอื่นนอกจากซ่อม เดี๋ยวมันก็หมดประกันไปเอง
    เคยลุยขึ้นไปบนตึกสนญ.ใหญ่ คุยกับผจก.2คนในห้องประชุม
    ได้มากที่สุดคือเปลี่ยนบอดก่อนหมดประกัน1เดือน
    ปัญหาไม่ใช่ที่ตัวเครื่องอย่างเดียว
    ภายใน1ปีผมเปลี่ยนsmalltalkไป2อัน ที่ชาจ1อัน แบทบวม1ก้อน

OverclockZone Member Masamiki's Avatar
    ไม่มีที่อยู่,เร่ร่อน

อาการที่เคยลองใช้มะ ซื้อมาใช้ 2 เดือน เครื่องรวน เสียงหาย เล่นเกมแล้วค้าง สองเดือนแรกเข้าศูนย์ซ่อม2รอบ ดองรอบล่ะเกือบเดือน เดือนที่3โยนทิ้ง

สรุป ซื้อมาให้ศูนย์มันซ่อมแท้ๆ

OverclockZone Member jibza's Avatar

อ่ะขอตอบนะครับผมเป้นคนนึงที่ใช้ไอโมบายรุ่น 309 ผมซื้อมาจากห้างมือ 1 เคยตกแต่ใส่ซีรีโคลนแตามานไม่เคยงองแงปกติดีนะครับ ถ้าพูดถึงซื้อไอโมมายก็คล้ายๆกับคุณซื้อรถยี่ห้อฮุนไดล่ะครับออฟชั่นครบ ราคาถูก อะไหล่หายาก โหะ ใช้ต้องรักษาครับรับลองไม่มีปัญหาผมใช้อยู่ตอนนี้กำลังจาหาอีกเครื่องมาใช้ติดใจ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ขอแก้จาก 601 เป็น 901 นะหลงๆลืมๆ

OverclockZone Member
    บนพื้นแผ่นดินไทย

แร้วแต่คนชอบอะ ไอโมบายราคาถูกทำได้เกือบทุกอย่าง ดีหรือไม่ดีไม่รู้แล้วแต่ความนิยมของแต่ละคนอ่ะ

แต่เราติเรื่องศูนย์อะ เพราะพี่เราเคยมีปัญหาเครืองไอโบมายเสีย เอาไปซ่อม นานมั่กๆๆอะ กว่าจะได้เครื่อง รอจนทนไม่ไหวเรยไปโวยวายได้เครื่องศูนย์มาใช้ เราก็ไม่รู้ว่าคนอืนจะเป็นแบบพีเราหรือเปล่านะ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ไอโมบาย เมื่อก่อนแย่จริง แต่เดี๋ยวนี้พัฒนาไปมาก เรื่องศูนย์บริการนี่ผมประทับใจมากๆ
    เคยเอา i-mobile 904 ไปเปลี่ยนบอร์ด รอ 2 วันได้เครื่องเลย บริการดีมากๆ ต่างกับยี่ห้อดังที่ศูนย์ NO CARE เอาเครื่องเข้าไปซ่อมในระยะประกัน มันบอกพบคราบความชื้น ซ่อมไม่ได้ สรุปคือทิ้ง เพื่อนผมก็โดนแบบเดียวกัน มันทิ้งถังขยะหน้าศูนย์เลย

ของแบบนี้ต้องลองเองครับ คนที่ยังมีอคติกับ i-mobile ยังมีอยู่เยอะครับ

OverclockZone Member

กระจอกที่สุดด เสีย สดๆๆร้อนๆๆเลยตอนนี้ บ้านใช้กัน 5 เครื่อง เกือบทุกรุ่นที่ออกใหม่ เจ๋งหมดดแล้วเปลี่ยนใช้ โนเกีย ดีที่สุดดด ไอโมบาย ซ่อมกระจาย แต่ดีที่มันซ่อมเร็วคับ ซ่อมเช้าได้เย็นเลย สาขา สุ1000 นะ

OverclockZone Member champ136's Avatar
    แถวๆเดอะมอลล์บางกะปิ

มือถือเดียว นี้ มันก็ ผลิตในจีนกันเกือบหมดล่ะครับ เหตุผลก็เป็นอย่างที่รู้กันค่าแรงมันถูก ต่างกันแค่โรงงานที่ผลิต
    ใช่ว่ามือถือจากจีนจะไม่ดีไปซะหมด

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ผมเคยใช้ 510 ตอนนี้สายแพรจอเดี้ยง (ขนาดไม่ใช่สไลด์นะเนี่ย) คุยโทรศัพท์แล้วไม่มีเสียง โทรเข้าไ่ม่ได้ เลยโยนทิ้งซะ ไม่ใช้มันแล้ว I-mobile
    ใช้ Nokia ดีกั่ัว เนอะ

OverclockZone Member one's Avatar

เหอะ....อยู่ที่คนใช้ครับ แต่ผมใช้ Nokia เพื่อนผมมันใช้มาสองปีแล้วยังไม่เคยเสียเลย I-510

OverclockZone Member balleka's Avatar

ก็มีปัญหาบ้างบางตัวอ่ะนะครับ ผมเคยเห็นของน้องอ่ะครับผม เครื่องมันรวนๆ อืด ที่สำคัญลำโพงแตกไวมั่กๆ ทางที่ดีเพิ่มเงินอีกหน่อยก็โอเชครับ ถ้าเบี้ยน้อยหอยน้อยเหมือนเช่นกระผมก็ I-Mobile นี่แหล่ะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks