overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: Grid Patch 1.1 ดีขึ้นหรือแย่ลงครับ

OverclockZone Member lookkaew_lechery's Avatar

Default Grid Patch 1.1 ดีขึ้นหรือแย่ลงครับ

เห็นมีคนบอกว่าลง patch 1.1 แล้ว replay หาย
    แต่ที่ผมเห็น (ไม่รู้ว่าใน patch แก้ตรงนี้รึยัง) ตอนจะแข่ง drift ต้องมีรถคู่แข่งกับรถเราจอดเฉียงประจันกันใช่ปะครับ (เหมือนตอนแข่งเสร็จประกาศผล)
    บางครั้งมีแต่รถคู่แข่งคันเดียว ไม่ยักกะมีรถเราแฮะ อึ้งไปเลย แต่พอเกมตัดมาที่จุดสตาร์ท รถเรากลับมาแล้ว เล่นได้ตามปกติ งงเลยครับ รถล่องหน

เลยเข้ามาถามก่อนลง patch น่ะครับ กลัวเป็นเหมือน NFS Pro Street ที่พอลง Patch 1.1 แล้วจอยไม่สั่นซะงั้น

OverclockZone Member

ก็ ปกติ ดีนะครับ.. ด่ากันมันส์ ดี

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ผมเองแหละที่ว่า Replay หาย หาไม่เจออะ ท่านใดเจอบอกวิธีด้วยละกันคับ อิอิ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

ผมว่ามันลืนขึ้นนะ เอฟเฟคสวยขึ้น

OverclockZone Member lookkaew_lechery's Avatar

ลองแล้วครับ ตกใจหมด แคร็กใช้ไม่ได้ เลยต้องไปโหลดมาใหม่ให้เวอร์ชั่นตรงกัน
    จากที่ลองเล่น ยังไม่รู้สึกว่าเกิดอะไรขึ้น เหมือนเดิม รีเพลย์ก็ใช้ได้ปกตินะครับ
    แต่ตอนออกจากเกมมันแจ้ง error แต่ก็ไม่มีอะไร close ไป ของผม Vista SP1 32 bit

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

errorแบบนั้นลองหาโหลด crack ตัวใหม่

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Patch 1.1 ดีขึ้นเยอะครับ มันปรับปรุงให้ใช้Rumblepad2ได้ดีขึ้นด้วย (ใช้อยู่ชิมิ อิๆๆ)
    แล้วก็สามารถเซ็ตปุ่มได้เยอะขึ้นครับ จากปกติได้นิดเดียว
    แก้ระยะเวลาตอบสนองของจอยกับตัวเกมด้วย Delayน้อยลงนิด (จับความรู้สึกเอานะ แต่มันเร็วขึ้นจริง)

Crackมันต้องเปลี่ยนตามVersionของเกทอยู่แล้วน่อ
    ส่วนที่ว่ารถหาย..ไปแจ้งตำรวจก่อนนะครับ แล้วเอาบันทึกประจำวันมา เอ้ย ไม่ใช่ละ ของผมไม่เห็นเป็นเลยครับ เป็นที่Hardwareป่าวเอ่ย

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ขึ้น Error ตอนออกเหมือนกัน ว่าจะหาแครกใหม่

OverclockZone Member charif's Avatar

Quote Originally Posted by zeusgod View Post
    ขึ้น Error ตอนออกเหมือนกัน ว่าจะหาแครกใหม่
    หาเจอแล้วบอกมั่งนะท่าน

OverclockZone Member ka-pom's Avatar

เนียนท่าน

OverclockZone Member meen182's Avatar

ตอนออกจากเกมส์ก็เป็นเหมือนกันครับขึ้น Error ตลอด ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวซักอีก

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Quote Originally Posted by ka-pom View Post
    เนียนท่าน
    ท่านนี้ใช้แครกตัวกี่เมกคับ
    เรียนถามท่าน Beaver_XT ด้วย รู้สึกแครกทั้ง 2 ท่านจะสมบูรณ์สุดล่ะ
    ส่วน แครกที่ Error ตอนออกเกมส์คิดว่าดีเหมือนกันเสียตรง Error นี้ล่ะ

12.8 MB ครับผม

Quote Originally Posted by charif View Post
    ผมเองแหละที่ว่า Replay หาย หาไม่เจออะ ท่านใดเจอบอกวิธีด้วยละกันคับ อิอิ
    ถามเองเจอเองแล้วคับ

จิงๆก็หาไม่เจอหรอกคับ เลยลบเกมส์ออก แล้วก็ลงใหม่ แครกตัวเดิม ได้ดูรีเพลย์ปกติแล้วคับ หุหุ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

ผมใช้ของDTNอ่ะครับ น่าจะDetonatorมั้ง

เช็คให้อีกรอบนะครับ เกิดErrorตอนปิดเกมเมื่อใช้จอยDirect Inputต่อ แล้วเล่นครับ
    ถ้าใช้จอยXinput เช่นXboX360 For Windows กับ Logitech ChillStream เล่น ไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใด
    Last edited by Beaver_XT; 7 Jul 2008 at 22:53:37.

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Quote Originally Posted by ka-pom View Post
    12.8 MB ครับผม
    ตัวเดียวกันแต่ทะมายของฉานนน เอ๋อ
    Last edited by hugnoi; 7 Jul 2008 at 22:48:53.

ลองลง Patch 1.1+Crack No DVD1.1 แล้วก็ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างอะครับ bug รถหายก็ยังมีเหมือนเดิม(เป็นสนามเดิม) Frame per sec. ก็เท่าๆ เดิม
    เราไม่ได้เล่น online อยู่แล้ว เหมือนแพ็ทช์อันนี้เพิ่มประสิทธิภาพเล่นออนไลน์ให้ลื่นขึ้นมากกว่า

จะเพิ่มก็คือ error ตอนปิดเกม หรือตอนรีสตาร์ทเมื่อเปลี่ยนการตั้งค่าหน้าจอ เกมจะไม่รีสตาร์ทให้ ต้องให้เรา close program และเปิดใหม่เอง

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ผมใช้ของDTNอ่ะครับ น่าจะDetonatorมั้ง

เช็คให้อีกรอบนะครับ เกิดErrorตอนปิดเกมเมื่อใช้จอยDirect Inputต่อ แล้วเล่นครับ
    ถ้าใช้จอยXinput เช่นXboX360 For Windows กับ Logitech ChillStream เล่น ไม่เกิดปัญหาแต่อย่างใด
    อ่อ งี้นี่เอง พอรับได้หุๆ

Quote Originally Posted by lookkaew_lechery View Post
    ลองลง Patch 1.1+Crack No DVD1.1 แล้วก็ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างอะครับ bug รถหายก็ยังมีเหมือนเดิม(เป็นสนามเดิม) Frame per sec. ก็เท่าๆ เดิม
    เราไม่ได้เล่น online อยู่แล้ว เหมือนแพ็ทช์อันนี้เพิ่มประสิทธิภาพเล่นออนไลน์ให้ลื่นขึ้นมากกว่า

จะเพิ่มก็คือ error ตอนปิดเกม หรือตอนรีสตาร์ทเมื่อเปลี่ยนการตั้งค่าหน้าจอ เกมจะไม่รีสตาร์ทให้ ต้องให้เรา close program และเปิดใหม่เอง
    ของผมเวลาตั้งค่ากราฟฟิค ก็รีให้ตามปกติทุกอย่างเลยครับ ไม่เป็นมีปัญหาอะไรเลย แปลกใจเหมือนกันแฮะ
    ส่วนErrorก็เป็นตามที่บอกไว้ล่ะครับ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ของผมเวลาตั้งค่ากราฟฟิค ก็รีให้ตามปกติทุกอย่างเลยครับ ไม่เป็นมีปัญหาอะไรเลย แปลกใจเหมือนกันแฮะ
    ส่วนErrorก็เป็นตามที่บอกไว้ล่ะครับ
    ของผมเวลาเปลี่ยนก็จะรีคับ แต่ตอนรีระขึ้น Error แล้วก็ต้องกดเข้าเกมส์เอง คับ

Bookmarks

Bookmarks