overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: แนะนำลำโพง 2.1 เน้นดัง

OverclockZone Member mballx's Avatar

Default แนะนำลำโพง 2.1 เน้นดัง

จะเอามาเปิดคาราโอเกะไว้ร้องกันเอง ตอนจัดงานเล็กภายในบ้าน เอาดังเข้าว่าแต่เสียงไม่แตกนะครับ ตอนนี้มี ครีทีฟ 2.1 A300 ไม่ดังพอ แล้วถ้าเราซื้อแจ๊คสเตอริโอเข้า 1 ออก 2 ต่อพ่วง ลำโพง 2 ชุดนี้ จะเป็นอันตรายกับซาวการ์ด ออดิจี้ 2 ซีเอส ไหมครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

SAAG ตัวใหญ่สุดอะตัวไม่บาทเปิดดังดี แต่เสียงก็ตามราคาอะนะ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

A500-L ขย่มหอพักมาแล้ว

OverclockZone Member Gil-wutdy's Avatar

Divoom X force5 พอมั้ยคับ 100 watt rms

OverclockZone Member

เอา X3เปิดสุดให้ดูที
    ไม่โดนว่าให้มันรู้ไป

จำนวน watt ไม่ได้บอกความดังครับ

OverclockZone Member varin0229's Avatar

Orbit 701 งานวัด

OverclockZone Member nooi's Avatar

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    จำนวน watt ไม่ได้บอกความดังครับ
    ใช่ครับ วัตต์กับความไวสูงๆถึงจะไปด้วยกันในแง่ความดัง

ลำโพง 2.1 เครื่องงาน PA ก็มีนะครับ อันนี้วัตต์เยอะและความไวสูงจริงๆ เปิดดังได้สนั่นงาน

ถ้าสนใจลำโพงคอมก็ตัวเลือกบนๆครับ

Klipsch GMX 2.1 ครับ กระหึ่มดีมาก เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน

OverclockZone Member norradach's Avatar

Klipsch THX เลย ดังสะจาย

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

Orbit 701 น้องๆงานวัด

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Orbit 701 อีกคนซื้อมา 2 เดือนกว่าแล้วยังเปิดไม่เคยถึงครึ่งเลย กลัวรองเท้าลอยเข้าบ้าน

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

มาดู ไม่เคยเปิดดังซักที กลัวโดนด่า

Orbit 701 ร้านไหน มีขายอะครับ อยากซื้อง่ะ

แนะนำด้วยครับพี่ พี่

OverclockZone Member mballx's Avatar

ตกลงผมเอาลำโพงคอมอะครับ ไม่อยากเพิ่มแอมป์
    ตอนนี้มี A500L-Divoom x force 5-Orbit 701 ตัวอื่นคงแพง
    ได้ 3 ตัวแล้ว ฟันธงเลยครับ ราคาด้วยยิ่งดีเท่าไร ตจว.จะเข้าบางกอกไปถอยแล้วเสาร์นี้

OverclockZone Member analys's Avatar

Orbit 701 ด้วยคน ไม่ผิดหวังแน่นอน เีสียงไม่แตก เสียงใสพอได้ ไม่จำเป็นต้องต่อจากคอมก็ได้ เป็นลำโพงผลิตในไทย ที่คนไทยหลาย ๆ คนมองข้าม >> http://www.overclockzone.com/techsou...701/index.html ซื้อได้ที่พันทิพ เห็นอยู่ 2 ร้าน ชั้น 2 กับชั้น 3 อยู่ติดกับ บรรไดขาลงจากชั้น 4 ที่เซียไม่มีขายเดินหามาทั่วแล้ว ราคาประมาณ 3200 - 3600 บาท

คุณกิติคุณ แห่ง discoveryhifi เขาก็พูดถึง Orbit
    Quote Originally Posted by discoveryhifi
    ลำพัง Suepr Pro รุ่นธรรมดาเสียงก็ดีกว่า x-fi มากอยู่แล้วครับ ถ้าฟังเทียบ CARAT-HD1V กับ Super Pro เสียงของ CARAT ดีขึ้นไปอีก คงไม่ต้องเทียบ CARAT กับ x-fi นะครับ

ลองอ่านบททดสอบระหว่าง Super Pro กับ x-fi ได้ที่นี่ครับ

http://www.karaoke-soft.com/extreme/...7&topic=2512.0

ส่วน Bose Companion 3 ก็คือลำโพงคอมฯรุ่นหนึ่งที่รับสัญญาณจาก sound card ออกมา แล้วทำการขยายออกลำโพงแบบ 2.1 channel ซึ่ง Bose ก็น่าจะดีกว่าลำโพง 2.1 ทั่วไป จริงๆควรใช้ Bose คู่กับ Carat ครับ เพราะ CARAT จะปรับปรุงคุณภาพเสียงจากต้นทางให้เหนือกว่า sound card ธรรมดามาก แล้วค่อยนำสัญญาณขาออกจาก CARAT ไปเข้าลำโพง 2.1 อีกทีหนึ่ง

ผมอยากแนะนำให้ลองลำโพง 2.1 ของ orbit ครับ รับรองไม่ผิดหวัง เสียงดีมากครับ และราคาถูกมากๆแถวๆ 2-3 พันบาทเท่านั้น ถ้าไม่เคยลองต้องไปลองให้ได้ครับ ของทำในไทยครับ รู้สึกไม่ค่อยมีใครพูดถึงเพราะไปเน้นของราคาสูงกัน ก็เลยมองข้ามไป ปกติผมใช้ตัวนี้ดูหนังฟังเพลงประจำ คือต่อจาก DVD เข้า Orbit โดยตรง รวมไปถึงฟังเพลงเวลาทำงานหน้าคอมฯด้วยครับ..... 8)
    Last edited by analys; 7 Jul 2008 at 13:54:17.

OverclockZone Member leeteng's Avatar

a500 l เบสแน่นมาก 45 watt rms subwoffer ( 6.5" 25 watt) sat (3"mid-range+1"Silk film tweeter)x2 ผมเห็นว่าถ้าจะเอาดังๆก็ต้องเน้นที่ตัว subwoffer นี่แหละดอกนี้ใหญ่สะใจพร้อมตู้ขนาดมหึมา

ถ้า ออบิท 701 เค้าขายรวมพร้อมขาตั้งป่าวครับ

OverclockZone Member nava's Avatar
    หลักสี่,รังสิต,เกษตร,รามอินทรา

พี่ไม่รองรับซื้อ ในห้อง หิฟิ(hifi market)ล่ะครับน่าจะได้ราไม่สูงครับ

Quote Originally Posted by nava View Post
    พี่ไม่รองรับซื้อ ในห้อง หิฟิ(hifi market)ล่ะครับน่าจะได้ราไม่สูงครับ
    ขอบคุณครับพี่จะตามไป
    ถามผู้รู้ด้วย ผมใช้ ออดิจี้ 2 ซีเอส แล้วมีตัวต่อ RCA ที่มีพี่เค้าทำขาย อีก 1 ชุด ถ้าผมจะต่อลำโพงชุดที่ 1 ที่แจ๊คสเตอ.ของซาวด์ แล้วลำโพงชุดใหม่ต่อออกที่แจ๊ค rca รวมเป็นเปิดลำโพง 2 ชุดพร้อมกันจะได้ไหมครับ วันนี้ไปซื้อแจ๊คสเตอ.เข้า 1 ออก 2 มาใช้ไม่ได้ หัวมันใหญ่มันไปเบียดกับแจ๊คไมค์อะครับ เสียบไม่ได้เลย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks