Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 จะทำ DDR4 มั้ยคับ เหมือน3870ที่มี DDR4อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 จะทำ DDR4 มั้ยคับ เหมือน3870ที่มี DDR4อะ

มีมั้ยคับจะได้รอ

ต้องรอดูต่อไป นะ

Comment

ดันคับ

Comment

ผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่มีการ์ดจอใช้เลยT_T

Comment

gddr4 ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ
          gddr3 ที่ติดมากับ hd4850 ผมลากไป 2100MHz แบบไร้artifact มันก็เยอะแล้วนะ เทียบกับ gddr4 ของ hd3870 2400MHz

อยากจ่ายแพงกว่านั้น เล่น hd4870 ไปเลยสิครับ

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
            gddr4 ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ
            gddr3 ที่ติดมากับ hd4850 ผมลากไป 2100MHz แบบไร้artifact มันก็เยอะแล้วนะ เทียบกับ gddr4 ของ hd3870 2400MHz

อยากจ่ายแพงกว่านั้น เล่น hd4870 ไปเลยสิครับ

Comment

ผมว่าก็อยากได้ GDDR4 เหมือนกันนะครับผม
              เพราะไม่งั้นเหมือนมัน อั้นๆความแรงของ RV770 ไว้ไงไม่รุ้ อิ อิ
              ตอนแรก ในข่าวบอกมี GDDR5 ด้วยซ้ามแต่มันมั่ว -0-
              แต่จะให้ข้ามไป4870 เลยก็มะไหวนะ 2เท่าเลยนะ -*-

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                ผมว่าก็อยากได้ GDDR4 เหมือนกันนะครับผม
                เพราะไม่งั้นเหมือนมัน อั้นๆความแรงของ RV770 ไว้ไงไม่รุ้ อิ อิ
                ตอนแรก ในข่าวบอกมี GDDR5 ด้วยซ้ามแต่มันมั่ว -0-
                แต่จะให้ข้ามไป4870 เลยก็มะไหวนะ 2เท่าเลยนะ -*-
                จนๆอย่างผม งบไม่เกิน7000 คับ 4850ก้อพอแล้ว 4870มุดจอไปเล่นไม่ดีกว่าเหรอคับ เข้าไปเป็นตัวละครในเกมส์ไปเลย ภาพสวยจิงๆ 4870สุดยอด

Comment

เห็นเขาว่า จะ มี 4850 DDR5 เเต่คงอีกนาน

Comment

Originally posted by noobeer1 View Post
                    จนๆอย่างผม งบไม่เกิน7000 คับ 4850ก้อพอแล้ว 4870มุดจอไปเล่นไม่ดีกว่าเหรอคับ เข้าไปเป็นตัวละครในเกมส์ไปเลย ภาพสวยจิงๆ 4870สุดยอด
                    เล่นรุ่นไหน ภาพมันก็เหมือนกัน ไม่ไช่หรอครับ ต่างแค่เฟรมเรต

Comment

ดูความแรงก่อน ว่า DDR5 มันตีหัว 4870 ไหวไหม!

Comment

ไม่น่าจะมี gddr4 อ่ะ น่าจะข้ามไป gddr5 เลยอ่ะครับ

Comment

4850 6500+
                          4870 11000+
                          แน่นอนเลยงับ DDR3 ก้อพอ เหอๆ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                            เล่นรุ่นไหน ภาพมันก็เหมือนกัน ไม่ไช่หรอครับ ต่างแค่เฟรมเรต
                            น่าจะหมายถึง

4870 ปรับสมจริง เล่นได้

4850 ปรับสมจริง เล่นไม่ได้

Comment

ส่วนตัว คิดว่าไม่มีนะครับ

Comment

Working...
                              X