Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อันไหนดีอะ ช่วยหน่อยดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อันไหนดีอะ ช่วยหน่อยดิ

1.klipsch quintet III+synergy sub-10 +avr h/k 245
    2.h/k hkts 11+avr h/k 245
    ชุดไหนน่าเล่นกว่ากัน แนวเสียงเป็นยังไง

ใช้อันไหนดีอะ ช่วยหน่อยดิ

Comment

โดยส่วนตัวถ้าชอบดูหนัง ผมชอบตัวเลือกที่ 1 ครับ ซับหนักแน่นดีครับ
      ถ้าเบื่ออยาก up grade ก็แยกขาย Sub/Sat ทั้งห้าได้

รอดูท่านอื่นบ้าง

Comment

ไม่เก็บตังค์อีกนิดเล่นรุ่น H/K AVR255 ไปเลย รองรับได้มากกว่าเล่นได้อีกยาว

Comment

ขอบคุณคับ

นอกจาก h/k มียี่ห้อไหนน่าสนใจอีกบ้างคับ เอามาต่อกับ pc ช่วยแนะนำหน่อย

Comment

AVR หรือชุดลำโพง

สำหรับ AVR ผมว่า Harman มีจุดเด่นให้เสียงมีมวลหนา จึงหาลำโพงมาประกอบร่วมได้ค่อนข้างง่าย (ลำโพงที่เสียงโปร่ง, สด, บาง จำพวกนี้หาง่ายและไม่แพงตามท้องตลาด) วัตต์ก็เต็มพละกำลังสำรองเหลือล้น แต่บางคนบ้างก็ว่าฟังเพลงแล้วอึดอัด อันนี้ก็แล้วหูของแต่ละท่านครับ
            แต่ข้อจำกัดคือไม่โดดเด่นด้าน DSP กับรูปทรงอนุรักษ์นิยมที่เหลี่ยมไปหน่อยครับ
            Last edited by nooi; 7 Jul 2008, 11:09:00.

Comment

Working...
            X