Announcement

Collapse
No announcement yet.

**7900gs 256 dd3 เอา Winfast,Spark,Galaxy,เอาไรดี***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **7900gs 256 dd3 เอา Winfast,Spark,Galaxy,เอาไรดี***

***คือว่าคิดไม่ตกอ่ะครับ***

1.งบ ประมาณ 8500+ - นิดหน่อย

2. เอา 7900gs 256 ddr3 SLI อ่ะครับ

3.เลือกยี่ห้อไรดี ระหว่าง WINFAST(คิดว่าจะเอา),Spark(เห็นเขาว่าน่าเล่น),GALAXY,XFX

4.ต้องการคุณภาพและความแรง ประกันเยี่ยม

5.คิดว่าจะเล่น WINFAST จะดีมั้นถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น เป็นยังไงเรื่องคุณภาพและความแรง

6. เอามาเล่น BF2 จะปรับได้ประมาณเท่าไร *สูง*หมดพอได้มั้ย
    7. SPEC เคื่อง

AMD 64 Athlon 3200+
    RAM 512/667*2
    ASUS-M2N-E SLI
    HD-SEAGATE 160GB 7200
    **การ์ดจอข้างบนเลยครับ**
    **Adsl 512/256<<TOT ไหวมั้ย**

โดยส่วนตัวชอบ WINFAST มันดีกว่ายี่ห้ออื่นมั้ยใน SPEC เดียวกาน

***ผมต้องการรายละเอียดเป็นอย่างมากครับ ยังเรียนอยู่ขอตังค์แม่ใช้ ขอได้แล้วอยากได้ของดีๆไปเลยอ่ะครับคุ้มเงิน***

**สุดท้ายปีใหม่นี้รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ**

**ใครตอบปีหน้ารวยทุกคนครับ**

**ไม่ตอบปีหน้าก็รวยแต่ไม่เท่าคนตอบ555+**

ปล.ปลา

ขอเงินแม่ใช้ ผมจะเน้นถูกไว้ก่อนครับ

หาเงินได้เองค่อยมาคิดว่าจะเล่นตัวไหนดี

Comment

สงสารแม่อะ

Comment

***คือว่าไม่ไช่อะไรหรอก ผมไม่ได้ขอแม่ได้ง่ายๆแม่บอกว่าเอาของที่มัน OK ไม่ต้องเคลมบ่อย ถ้าถูกกว่ากัน สอง สามร้อย แต่ เคลมบ่อยคุณภาห่วยก็ไม่ไหว เสียดายตัง***

ปล.ไม่นิยมของแพงแต่อยากได้ของดี มีคุณภาพ

Comment

เชียร์XFXกับSparkครับ
          XFX ยังไม่ค่อยเห็นคนบ่น มีศูนย์เป็นหลักเป็นแหล่ง
          Spark เสียเปลี่ยนตัวใหม่ถ้ามีของ
          Winfast ปัญหาแทบไม่เห็น แต่คุณภาพของการ์ดจะเป็นเหมือนกับว่าตัวOriginalของnVidia คือไม่
          มีการตัดเสริมเติมแต่งลงบนตัวการ์ด(เช่น เปลี่ยนชนิดแรม)

Comment

***ขอโทดนิดนึงนะครับ คืออยากให้ตอบที่ผมถามนิดนึงนะคับ ขอบคุณ***

Comment

sparkถ้าสามารถเดินทางไปเคลมเองได้ก้อน่าวนนะครับ ของเขาประกันดีราคาถูก แต่ถ้าเอาประกันที่ชัวร์ๆเนี่ย winfastก้อได้ครับ ประกันcomseven ถ้าเป็นxfxราคาจาสูงกว่ายี่ห้ออื่นอยู่หน่อย ส่วนgalaxyที่เห็นจากการตอของคนอื่นเห็นเขาบอกกันว่าประกันไม่ดี เขม่าจับนิดๆก้อไม่ให้เคลม สรุปเอาwinfastก้อดีคับxfxก้อได้ ถ้าประหยัดเก็บงบไว้ทำอย่างอื่นด้วยพี่ปาร์คก้อน่าสนครับ
              ปล.ความคิดเห็นผมอาจจะไม่ตรงกับคนอื่นก้อเก็บไว้พิจารณาเเล้วกันนะครับ ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากครับ ถ้าเเนะนำได้ก้อจะเเนะนำครับ

Comment

7900gsเนี่ยเล่นBF2ปรับสูงหมดได้สบายครับ เรื่องadsl 512/256 ก้อไหวครับ ของผมใช้256/128ยังไหวเลยฮะ

Comment

ก็Xfx ไม่ก็winfast

Comment

ผมยังไม่เคยใช้ Spark จนพังก่อนหมดประกันเลยครับ

Comment

จัด winfast ไปเลยครับ ถ้ารักแม่จริง ใช้ของดีๆไปเร้ย ม่ายมีปันหา

ที่ตอบนี่ม่ายช่ายราย อิอิ อยากรวยครับ^^....สาธุ

Comment

๑๑พอจะทราบราคาของ Winfast กะ XFX ราคาเท่าไรต่างกันกี่ร้อย๑๑

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้ว่า Spark ถูกกว่าเท่าไร ถ้าถูกกว่า 500อับ เล่นSparkครับ

ดูวินฟาส ถ้าแพงกว่าSparkไม่มาก เล่นวินฟาส ประกันคอม7

RAM 512/667*2 น้อยไปน่ะ อาจกระตุกเพราะแรมได้

เนท ลองใช้ สมมารถไหม 2M 590 บาท เบอร์ tot เท่านั้น

Comment

เข้ามาเชียร์แกแล็คซี่ ค่าตัว 7500 เองครับ
                            --------------------------------
                            xfx ราคา 8000 อัพครับ แถมช้ากว่า แกแล็คซี่
                            --------------------------------
                            ถ้าชอบประกันน่าเชื่อถือ จากทั้งหมดด้านบนมี วินฟาส ครับ น่าเชื่อถือที่สุด
                            ---------------------------------
                            ผมจะเอา xfx ไปเครม จะดุครับ ว่าประกันจะดีแค่ไหน งานนี้ผมลองเอง อิอิ

Comment

***คือว่าจะเพิ่ม RAM อีกงบหมดอ่ะครับ ถ้า 512*2 จากระตุกเยอะมั้ย***

***โทรสับที่บ้านขอ ADSL ค่ายไรไม่ได้เลย true ก็ไม่ได้นอกพื้นที่ TOT อย่างเดียว***

Comment

Working...
                              X