Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอขึ้นจุดแดงๆเต็มเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอขึ้นจุดแดงๆเต็มเลยครับ

ผมใช้สเป็คตามลายเซ็นครับ เมื่อวานเป็นตอนเล่น crysis อยู่ดีๆจอก็ขึ้นเป็นจุดแดงๆคล้ายจุดไข่ปลาครับกระจายเต็มหน้าจอเลยครับ ออกจากเกมก็ไม่หายครับต้อง restart ถึงหายครับ แล้ววันนี้นั่งเล่นเนตก็เป็นขึ้นมาประมาณ 30 วิ แล้วก็หายไปเอง ใครพอจะทราบไหมครับว่ามันเกิดจากอะไร
    คอมผมซื่อมาแค่3เดือนเองครับ ช่วยด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

เป็นที่การ์ดจอหรือเปล่าครับ

Comment

เป็นตั้งแต่ BIOS เลยรึปาว (ถ้าไม่ใช่ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดู)
      หรือเป็นที่ Monitor / VGA เดี้ยง
      VGA ร้อนไป

Comment

ถ้าเปนที่ การืดก้เตรียมส่งเคลมได้เลย

Comment

MONITOR / VGA มีปัญหาคับ

Comment

ตาม คห บนนะผมว่า

ร้อนไปหรือเปล่า น่าจะใช่ - -

Comment

Working...
            X