Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4850 flash bios ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4850 flash bios ดีไหม

HD 4850 flash bios ดีไหม flash bios ช่วยอะไรได้บ้าง แล้วจะหาโปรแกรม flash bios ได้จากที่ไหนได้บ้าง ขอบคุณมาก

บอกที แฟลช ใง

Comment

เฝ้าแต่รอคำตอบ จากผู้เชี่ยวชาญ

Comment

แนะนำ bios MSI ครับ Version ล่าสุด ลด clock 2D เหลือ 160 จาก 500 ช่วยลดค่าไฟได้ครับ
        ใช้งาน 3D เร็วเหมือนเดิม

http://www.techpowerup.com/downloads..._Flashing/ATI/

Date compiled: 2008-06-05 1600 (new release)
        http://www.techpowerup.com/vgabios/1...12.080605.html

Comment

รุ่นนี้ must แฟลชไบออสเลยครับ ดีกว่าเดิมเยอะ ทั้งเย็นกว่า ทั้งประหยัดไฟกว่า..

Comment

ขอบคุณมากครับพอเเฟรตเเล้ว Ide จาก31 เหลือ27

Comment

ใช้ATIWinflash แล้วกดตรง loadimage ไพล์ MSI.HD4850.512.080605.bin เลยหรอครับ

แล้วกด Program หรอครับ แฟรตแบบนี้ใช่ป่าวครับ

Comment

flash แล้ว ลดมา 12องศาเลยแหะ ลองเทส3DMark06 แล้ว คะแนนเท่าเดิม แจ่มจริงๆ

Comment

Originally posted by Mzakub View Post
                  flash แล้ว ลดมา 12องศาเลยแหะ ลองเทส3DMark06 แล้ว คะแนนเท่าเดิม แจ่มจริงๆ
                  ไม่ทราบว่าของท่านปรับรอบพัดลมด้วยรึเปล่าครับเผอิญตอนนี้ผมใช้วิธีปรับรอบพัดลมอยู่ ยังไม่เคยลองแฟลชเลยเพราะแฟลชไม่เป็น

Comment

ผมแฟรชแล้ว Idle ก็ยัง 40c เท่าเดิมแต่คงประหยัดไฟขึ้นหน่อยล่ะ

Comment

อ่อ ปรับรอบพัดลมด้วย 60% เหลือ45C ซิงค์เดิม ไม่มีแอร์

Comment

powercolor ใช้ได้ไมครับ

Comment

Originally posted by terry12 View Post
                          powercolor ใช้ได้ไมครับ
                          ไม่ทราบเหมือนกัน ผมก็พึ่งแฟรต ครั้งแรกเลย งงๆอยู่เลย รอผู้รู้มาตอบ

ของผม oc ด้วย 650/1030 Idle45C แล้วfullload นี่วัดด้วยไรอะ
                          ถ้าดูจาก CPUID max มันได้76C ตอนเล่นเกมส์หนักๆอะ

Comment

แฟลช bios ยังไงครับ มือใหม่ ครับ

Comment

Originally posted by tanaworachai View Post
                              แฟลช bios ยังไงครับ มือใหม่ ครับ
                              แนะนำ ATIWinflash ครับง่ายมากๆ ผมก็เพิ่งเคยทำเมื่อคืนเป็นครั้งแรก แค่กด loadimage เลือกไพล์ bios แล้วกด Program รีสตาร์ทเครื่องแค่นี้ก็เสร็จแล้วครับง่ายและเร็วมากๆ

Comment

Working...
                              X