Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากย้าย folder ใน mydoc น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากย้าย folder ใน mydoc น่ะครับ

โฟลเดอร์ที่มันอยู่ใน mydoc อ่ะครับ สองอัน 1.My Pictures 2.My Music พอจะย้ายไปอีดไดร์ฟนึง มันไปแต่ว่ามันยังคงค้างอยู่ในที่เดิมอ่ะคับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะคับ หรือว่าต้องทำยังไงอ่ะคับ ถึงจะย้ายไปได้

ก็ไม่ต้องย้ายซิครับไปสร้างใหม่อีก ไดร์ฟนึงเรย ข้อมูลที่อยู่ใน mydoc ก็ลบทิ้งไปก็นี่ครับไม่ต้องไปสนใจมัน

ในกรณีที่ Copy ไฟล์ใน mydoc ไปด้วยแล้วนะครับ

Comment

นั่นสิครับ สร้างโฟลเดอร์ใหม่ไปเลยครับไม่ต้องไปย้ายมันหรอก แค่ก๊อปปี้ไฟล์จากในนั้นไปใส่โฟลเดอร์ใหม่ก็พอ

Comment

Originally posted by atta0226 View Post
        โฟลเดอร์ที่มันอยู่ใน mydoc อ่ะครับ สองอัน 1.My Pictures 2.My Music พอจะย้ายไปอีดไดร์ฟนึง มันไปแต่ว่ามันยังคงค้างอยู่ในที่เดิมอ่ะคับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะคับ หรือว่าต้องทำยังไงอ่ะคับ ถึงจะย้ายไปได้

ถ้าต้องการย้ายเส้นทางเก็บ File เอกสาร ที่มักจะบันทึกลงในโฟลเดอร์ My Document ซึ่งค่าปกติมักอยู่ที่ Drive C:

ให้คลิกขวาที่ My Document > Properties > เปลี่ยน Target เป็น Drive อื่นๆ ที่ต้องการ

ปล. เมื่อย้ายเส้นทางเก็บข้อมูลแล้ว ข้อมูลจะปลอดภัยเพิ่มขึ้น หากระบบของท่านฯ เสียหาย

.
        Attached Files

Comment

Working...
        X