Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-01 เรื่องจริงที่หลายคนสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HR-01 เรื่องจริงที่หลายคนสงสัย

ผมได้ซื้อ HR01 ใส่ในเครื่องเพื่อนด้วยความบังเอิญ เนื่องจากตาแว่นร้านเจ.. เป็นคนแนะนำพร้อมกับใส่ฮูดให้ด้วย ผมคิดในใจว่าซิงค์ไรหว่า ไม่สวยเลย ไม่เคยได้ยินรุ่นนี้อ่ะ แต่ก็เอาเพราะว่าเพื่อนผมอยากได้ (เพราะความสวยคับ งง..) กลับจากร้านผมก็กดทันทีคับ บอด ds4+805 ไปที่ 3.5 ที่เดียวเลยคับ ลองเบิร์นดูสักพัก เห็นความร้อนไม่ขึ้น มิเตอร์คงเสีย ในใจคิดอย่างนั้น ดูด้วย fanspeed ดีกว่า ปรากฏว่าเท่าเดิม IDLE 38 c. full 42 c. ทำไมมันน้อยจังว่ะ งง เลยหาบทความที่เกี่ยวกับ HR01 ปรากฏว่าในบางเวปบอกว่าเทพโคตร บางเวปไม่พูดถึงเลย ไม่เอามาเทสด้วย แต่ผมบอกตามตรงกับตาที่เห็นนะคับว่า "แมร่งเย็นจิงๆเลยว่ะ" .............ระบบต่อฮูดเป่าออกพัดลม tt120 ตัวเดียวออกหลังเครื่องคับ

เย็นจริงคับ เห้นหลายเว็บรีวีวให้ดู ราคาไม่แพงด้วย ที่มันเย็นคงเป็นเพราะที่ฟินมีรูๆเจาะอยู่ทำให้หน้าสัมผัสอากาศเพิม่ขึ้นมาก

Comment

พัดลมเป่ายัด ไม่เท่ากับ ใส่ฮูดแล้วดูดออกครับ
      พัดลมเป่าอัด บางทีอัดไม่เข้าครับ

สรุป Sink ดี ระบบอากาศเยี่ยม ครับ

Comment

เข้าไปดู สิ

http://www.pc-cm.com/

The Best for Intel C2D Overlocking Recomended

HR-01 > Ultra-120 > 9700led>Ultra-90

1 2 3 4

Comment

ถามโง่ๆหน่อยนะคับ ใส่ฮูดคืออาหยั่ง

Comment

Comment

Originally posted by nutto1150 View Post
              ถามโง่ๆหน่อยนะคับ ใส่ฮูดคืออาหยั่ง
              มันคือท่ออะครับเป็นท่อยางมั้งตีโค้งได้ด้วย เหอๆ
              ( HR01 ดูรีวิวจากเว็บนอกเค้าบอกว่าใส่ฮูดจะเย็นก่า แบบติดพัดลมแต่ไม่ใส่ฮูดนะครับ )
              รอ HR07 อยู่ตอนนี้

Comment

มันคืออันนี้ปะคัย

Comment

มีฮูดด้วยเหรอครับ
                  ไม่เคยรู้มาก่อนเลยไม่งั้นไม่ซื้อจรวดมาหรอก
                  ทำไมในเว็บเจไดไม่ลงรูปตอนติดฮูดฟะ โอ๊ย เซ้ง

Comment

ฮูดมันใส่พัดลมกี่ mm อะ

Comment

ฮูดใส่กับเคสstacker831ได้ป่าวครับ

Comment

ได้ครับ ตอนแรกผมก้องง ไม่ให้พัดลม แต่ให้ซื้อฮูดแยก ขายึดพัดลมก้อไม่มี พอไปดูรีวิวที่อัดฮูด กับ พัดลม120mmแรงๆ เย็นเทพครับ ninja + Tt120mm ก้อสู้ไม่ได้ ตัวนี้ ข้าน้อยขอคาราวะอาจารย์เลย

Comment

ฮูดแยก+พัดลม 120mm กี่ตังคับรวม

Comment

มานราคาเท่าไรหรือท่าน

Comment

เคสห่วย ใส่พัดลม หลัง 120mm ไม่ได้ เซงง

ใช้ Ultra - 120 ต่อ อิอิ

Comment

Working...
                              X