Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-01 เรื่องจริงที่หลายคนสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ราคาผมว่าไม่น่าจาถึง2000นะคับ

Comment

Jedi 1990 ลดได้เหลือ 1900 ถ้าซื้อพร้อมพัดลม Tt 120 จะรวมอยู่ที่ 2200-2250
      ส่วนได้ อู๊ต ถ้าจำไม่ผิดจะราวๆ 250-300 มั้ง ตัวนี้ผมจ้องมานานแล้วคับ แต่รอกระแสก่อน
      เพราะบางครั้ง รีวิว เชื่อไม่ได้เท่า การใช้งานจริง มาบอกต่อ

Comment

ไอ้ฮูดนั้นอะเห็นมีโชว์ที่ร้านเจไดสาขาพันทิพงามวงค์วาน แต่ที่ประตูน้ำไม่ยักกะเห็นมีโชว์ แปลกดีเหอๆ
        ( ยังไง 462 ก็ไส่ไม่ได้ ไว้เปลี่ยนรุ่นค่อยว่ากัน 5555 )

Comment

ผมใช้อยู่ครับ HR-01 เย็นมากๆครับ ผมเทียบจากหน้า bios เริ่มจากทิ้งเครื่องให้เย็น
          แล้วเปิดเครื่องไว้20นาทีแล้วดูความร้อนจาก bios ครับ

ซิ้งเดิม 60-61 องศาครับ
          HR-01 + พัดลม 120 3000รอบ ความร้อนไม่เกิน 36-37 องศาครับ
          ใช้ซิลิโคน Artic Silver 5 อ่ะคับ

ผมว่าเย็นมากๆ ผมว่าฮูดมันก็ดีนะ แต่เหมือนว่าเคสผมจะใส่ไม่ได้
          ซื้อมาจาก jedi ตอนนั้น 1900+พัลลม 500 ต่อเหลือ 350 ประมาณนั้นครับ

ป.ล. ผมใช้ e6700 น่ะคับ พอได้เจ้า HR-01 มานี่ happy เลย

Comment

น่าสนแหะ แล้ว รวมทั้งหมด ต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะครับ รวมแล้วเท่าไร

ซิงค์ พัดลม ฮูด น๊อตครบ ไม่ต้องหาเพิ่ม อ่ะครับ รวมกันเท่าำไร ใครซื้อมาแล้วบอกหน่อยครับ ชอบคุณมาก

Comment

Fan less แบบมี Fan -*-

Comment

เหอเหอ ถามหน่อยงับ ถ้า HR-01 ใช้กับ PD มันจะรุ่งมั้ยหว่าเห็นแต่คนใช้ C2D - -
                ถ้าไม่ใส่ HOOD แล้วติด พัดลม 2 ตัวจะเย็นพอกานม้ายเนี่ย

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                  มีฮูดด้วยเหรอครับ
                  ไม่เคยรู้มาก่อนเลยไม่งั้นไม่ซื้อจรวดมาหรอก
                  ทำไมในเว็บเจไดไม่ลงรูปตอนติดฮูดฟะ โอ๊ย เซ้ง
                  ฮูดปรกติเป็น Optional ครับ ต้องซื้อเพิ่ม

แต่ไม่รู้เจไดขายแบบไหน ขายพร้อมกัน หรือขายแยก

Comment

สุดยอด Heatsink ครับแนะนำเลย เย็นสุดแล้วในตอนนี้ ยิ่งในห้องแอร์นะ เย็นสะใจ

Comment

Heatsink ในฝันเลยครับ
                      ทั้งเย็นกว่า
                      เงียบกว่า(เพราะไม่มีพัดลมมาให้)
                      ถูกกว่า
                      ว่างๆจะขาย Hyper 6+ ทิ้งก่อน
                      แต่ก็เสียดาย

Comment

ถ้ายัดฮุดแล้วไม่เย็นแบบเหนือยุทธภพก้อกลับบ้านไปฝึกวรยุทธใหม่ดีกว่าครับ ดุดตรง +พัดลมตัวหลังแรงๆ โคตรรรรแบบนั้น มันก้อแน่อยุ่แล้วครับ

ไว้มีตังเมื่อไรจะเลย์ออฟนินจาซะ แล้วไปยกhr-01มาครอบครอง

คาระวะท่าน 1จอก

Comment

เดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยวเดี๋ยว จริงหรือครับที่ว่าsocket intel รองรับแค่775 ไม่รองรับ478หน่ะ

Comment

ถ้าHR-01ใส่พัดลมหน้าหลังแล้วติดฮูดไปหลังเคสมีพัดลมอีกตัวมันจะติด - มั้ยนะ อิอิ

Comment

ถอยมาแล้วพี่น้อง HR-01 พร้อม ฮูด 120 mm
                              แต่ประธานโทษคับพี่น้อง ถ้าท่านใดคิดจะซื้อแล้วมาติด
                              พัดลม 120 mm (จาก Jedi) บอกได้เลยว่าผิดหวังรอไปก่อน เนื่องจาก
                              ลวดที่ใช้ล๊อคกับพัดลม 120 mm ไม่ได้มีมาให้ในกล่องนะจ๊ะ
                              เจ๊ที่ร้านเลย ติดผมไว้ก่อน บอกเดี๊ยวสั่งให้จากนอก รอประมาณ 1เดือน
                              ยังไงใครไปแล้วมีของมาแล้วโพสบอกผมด้วยนะก๊าบ

Comment

ถ้าจะติดพัดลม ทำไำงอะ ผมไมไ่ด้อยู่ห้องแอร์ด้วย ถ้าหน้าร้อนไปแน่ๆ เลยอยากรู้ว่า ติดพัดลมกับตัว sink เลยได้มั้ย หรือต้องต่อ hood ออกไปติดกับพัดลมเคส หรือว่า ติดแบบทั้ง 2 แบบ ด้วยกันเลยแบบไหนดีกว่ากันอะคับ คือคิดไว้ว่า ถ้าหน้าร้อนไม่ใช่ห้องแอร์ น่าจะเอาไม่อยู่หรอก

Comment

Working...
                                X