Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาไดร์เวอร์ของตัวแปลงจอย ps1 ps2เล่นที่pc คับ รุ่นที่ต้อเข้าLTP portคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหาไดร์เวอร์ของตัวแปลงจอย ps1 ps2เล่นที่pc คับ รุ่นที่ต้อเข้าLTP portคับ

ตามหาไดร์เวอร์ของตัวแปลงจอย ps1 ps2 คับ รุ่นที่ต้อเข้าLTP port หรือprinter portน่ะคับ
    เมื่อก่อนมีเป็นไดร์เวอร์อยู่ในดิสเก็ตแต่หายไปแล้วหายากมากด้วย ใครพอมีช่วยหน่อยคับ
    thank you

ปล.เมื่อก่อนเคยใช้เล่นกะจอยps1 เล่นได้ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้กะจอย ps2
    เพื่อเล่นบน pc ได้ไหมคับ?

เงียบจัง

Comment

เคยใช้ตัวแปลงนั้นอยุ่ครับ ตอนแรกใช้ได้เมื่อสมัยวินโดว me มั้ง แต่พอxp หา driver นานมากกว่าจะได้ พอได้แลว วินโดวก้อยังไม่รับรู้อีกครับตัดใจซื้อ หัวแปลงเปน usb เถอะครับ ไม่เกิน200 สีฟ้าๆ พันทิป ตะวันนามีแน่นนอน

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
        เคยใช้ตัวแปลงนั้นอยุ่ครับ ตอนแรกใช้ได้เมื่อสมัยวินโดว me มั้ง แต่พอxp หา driver นานมากกว่าจะได้ พอได้แลว วินโดวก้อยังไม่รับรู้อีกครับตัดใจซื้อ หัวแปลงเปน usb เถอะครับ ไม่เกิน200 สีฟ้าๆ พันทิป ตะวันนามีแน่นนอน
        ขอถามเพิ่มครับ แล้วตัวแปลงแบบusbนี้เห็นทมีบางคนบอกเวลาเอามาเล่น ressident evil4
        แล้วอนาลอคขวา ที่ใช้หมุนมุมกล้องใช้ไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมครับ แล้วก็ไดร์เวอร์ที่ลงเพิ่ม
        เพื่อให้จอยสั่นได้หาได้ที่ไหนคับ

Comment

ผมก็เคยใช้แต่มะมีอะนาล็อกรอท่านผู้รู้ต่อไปงับสู้ๆ

Comment

จอยเหรอครับเล่นบน com ผมซื้อตะวันนามา สามร้อยกว่าบาท usb เสียบก็เล่นได้เลย

Comment

คับหมายถึงเอาจอยเพล2เสียบเข้าตัวแปลงที่มีคนแนะนำให้ซื้อน่ะครับ เห็นว่าเมื่อใช้งานกับre4แล้วอนาลอคขวา
              ของจอยps2ใช้งานไม่ได้

Comment

ผมมีเก็บไว้อยู่ ลงแล้วตั้งได้ว่าจะเล่น 1 หรือ 2 จอย แต่ไม่ชัวร์ว่าเล่น ps2 ได้มั้ย แต่ ps1 เล่นได้ชัวร์

Comment

555
                  driver ชื่อ direct pad pro force feed back ครับ

เดี๋ยวกลับจากทำงานจะไปหาดูให้ครับท่าน

Comment

ผมเองก็เคยใช้นะครับ ตัวแปลงแบบนี้

แต่มีปัญหาที่มันตอบสนองช้ามากเลยครับ แบบว่าdelayน่ะครับ กดแล้วซักพักถึงตอบสนอง

รำคาญมากเลยครับ

อย่างที่ท่านด้านบนบอกครับ ซื้อเเบบUSBมาใช้ดีกว่า อาการdelayที่ว่ามาไม่มีเลยครับ

Comment

=_= เครื่อง PC เล่นเกมส์ของ PS2 ยังไงอ่ะครับ
                      เราต้องมีโปรแกรมอะไรในการเล่นเหรอครับ ช่วยแนะนำด้วยจ้า อยากเล่นมากมาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
                        =_= เครื่อง PC เล่นเกมส์ของ PS2 ยังไงอ่ะครับ
                        เราต้องมีโปรแกรมอะไรในการเล่นเหรอครับ ช่วยแนะนำด้วยจ้า อยากเล่นมากมาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                        ไม่ใช่น่ะ ผมหมายถึงเอาจอยps2มาใช้เล่นเกมส์PC

Comment

รู้จักแต่ ntpad ลองหาจาก google ดูแล้วกันครับ

Comment

psxpad ครับลองดู

Comment

ผมใช้อยู่ครับมีแผ่นไดรเวอร์ไว้ตอนกลางคืนเดี๋ยวจัดให้ ผมใช้เล่นวินนิ่งอยู่ก็ไม่เห็นมันจะดีเลย์นี่ครับ แต่ทำไมผมเสียบแล้ววินโดว์มันมองเห็นเลยครับ

Comment

Working...
                              X