Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบจากการใช้งานจริง สายสัญญาณ Monster Cable iCable 3.5mm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบจากการใช้งานจริง สายสัญญาณ Monster Cable iCable 3.5mm

คืออยากเล่นของ ดีๆหน่อย เพราะว่าตอนนี้ใช้สาย บ้าน หม้อ 20 บาทอะครับ อยากทราบว่า เสียงตัวนี้ เป็นยังไงมั่งอะครับ ผมใช้ ลำโพง Microlab X-1300 อะครับ มันคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนไหมอะครับ คือมีคน เสนอ ขายต่อผมมาอะครับ หรือว่ามีสายตัวอื่นแนะนำ ที่ประไม่ ราวๆ 1000 บาทมั่งอะครับ ที่คุณภาพ ดีกว่า Monster Cable iCable อะครับ

เครดิต ภาพ : Salemslot

ถ้าอยากลองของแปลก iChord ก็น่าสนใจนะครับ แต่ monster ตัวนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
      ถ้าอยากลองของแปลก iChord ก็น่าสนใจนะครับ แต่ monster ตัวนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ครับ
      เพราะอะไรถึงไม่น่าสนใจครับ หน้าตา หรือ คุณภาพครับ

Comment

พอดีหาข้อมูล iChord เจอแต่เว็ปนอกอะครับ

Comment

เปลี่ยนสายลำโพงก่อนดีกว่าครับ

อีกอย่าง เป็นผมนะ เอาค่าสายไปซื้อลำโพงใหม่ดีกว่า ลำโพงตัวนี้ราคาเท่าไร 3 พันหรอ ค่าสายพันนึงผมว่าไม่คุ้มนะ ยังเหลือสายลำโพงอีก - -

Comment

อยากลองเปลี่ยนเหมือนกันคับ อยากรู้ว่าสาย สัญญาณและสายลำโพงอันไหนเปลี่ยนแล้วเห็นผลมากว่ากัน และเพื่อนๆใช้แบบไหนกันบ้างจะได้ลองเปลี่ยนบ้างคับ

Comment

ลองถาม...
              คนที่เปลี่ยนสายสัญญาณแพงๆ ที่ฟังยาวนานจนชินหู
              แล้วเปลี่ยนกลับมาใช้ของถูกๆ ดูสิครับ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                เปลี่ยนสายลำโพงก่อนดีกว่าครับ

อีกอย่าง เป็นผมนะ เอาค่าสายไปซื้อลำโพงใหม่ดีกว่า ลำโพงตัวนี้ราคาเท่าไร 3 พันหรอ ค่าสายพันนึงผมว่าไม่คุ้มนะ ยังเหลือสายลำโพงอีก - -
                ครับ ไม่มีตังซื้อของให่ครับ เลยอยากจะทำอะไรๆ ที่ของเก่า มันทำได้ เพื่อที่คุณภาพ อาจทัดเทียม เท่ากับ ของแพงๆดูบ้างครับ

Originally posted by gunner18 View Post
                อยากลองเปลี่ยนเหมือนกันคับ อยากรู้ว่าสาย สัญญาณและสายลำโพงอันไหนเปลี่ยนแล้วเห็นผลมากว่ากัน และเพื่อนๆใช้แบบไหนกันบ้างจะได้ลองเปลี่ยนบ้างคับ
                ประมาณนั้นแหละครับ

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                ลองถาม...
                คนที่เปลี่ยนสายสัญญาณแพงๆ ที่ฟังยาวนานจนชินหู
                แล้วเปลี่ยนกลับมาใช้ของถูกๆ ดูสิครับ อิอิอิอิ
                อันนี้ เห็นผลชัดเจนเลยละครับ เหมือนขับรถ 18 ล้อ แล้วมาขับ แจ๊สเลย

Comment

ดัน

Comment

ไม่คุ้มนะครับ ผมว่าเอาเงินที่เปลี่ยนสายไปเปลี่ยนลำโพงเถอะ

Comment

ผมก็ว่าไม่คุ้มครับ เก็บเงินไปก่อนครับ แล้วค่อยสอยของดีทีหลัง ประมาณอดเปรี้ยวไว้กินหวาน อิอิ

Comment

iChord ต้องถาม มหาจักร Development ครับ

Comment

Originally posted by teespace View Post
                          ไม่คุ้มนะครับ ผมว่าเอาเงินที่เปลี่ยนสายไปเปลี่ยนลำโพงเถอะ
                          ขอบคุณนะครับ

Originally posted by Muntai View Post
                          ผมก็ว่าไม่คุ้มครับ เก็บเงินไปก่อนครับ แล้วค่อยสอยของดีทีหลัง ประมาณอดเปรี้ยวไว้กินหวาน อิอิ

Originally posted by Aeromancer View Post
                          iChord ต้องถาม มหาจักร Development ครับ

Comment

รอฟังด้วยคนครับ
                            ใช้ x1300 เหมือนกันครับ

Comment

เขาว่าเปลี่ยนสายลำโพงเห็นผลมากกว่า สายสัญญาณเปรี่ยนไปแทบไม่เห็นผล

Comment

Working...
                              X