overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: X-fi front panel & Remote Control

OverclockZone Member dragstar's Avatar

Default X-fi front panel & Remote Control

ประโยชน์ของ X-fi front panel & Remote Control มีอะไรบ้าง กำลังสนใจจะซื้อ X-fi Xtreme Music เห็นว่ามันใช้คู่กันได้ ปกติการใช้งานของผมฟังจากลำโพง 2.1 ไม่ใช้หูฟัง ส่วนใหญ่ฟังเพลง,เล่นเกม,ดูหนัง กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่คุ้มจะเสียดายเงิน(อยากใช้เงินอย่างคุ้มค่า)
    *ผมมือใหม่ ขอคำแนะนำแบบเข้าใจง่าย จักขอบคุณยิ่ง ขอรับ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

คุณภาพเสียงดีของเขาจิงๆๆๆ ฟังเพลง,เล่นเกม,ดูหนัง เนี้ยใสปิ๊ง ถ้าจะดีควรใช้ลำโพง 7.1 ดีๆๆสักตัวเพื่ออัตทรสในการฟัง

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

5.1 ก็พอเเล้วหละครับ ไม่ต้องเวอร์มากก็ได้ เดี๋ยว จขกท ซื้อฟังเเล้วอาจไม่ชอบ เดี๋ยวหาว่าโมเกินไป
    ฟังเพลง 2.1 ดีเเล้วครับ
    ผมว่าใช้เเต่การ์ด X-fi Xtreme Music ก็พอเเล้วมั้ง เเล้วก็หาลำโพงดีๆซักตัว

OverclockZone Member otoko's Avatar

ผมขอถามด้วยผมใช้ X-Fi Platinum Fatal1ty Champion Series อยู่คับแต่ด้วยความเปนมือใหม่ไม่มีความรู้ เลยไม่รู้ว่า front panel & Remote Control มันใช้ทำอาไรอะคับ รีโมทผมรู้แค่ปรับวอลุ่ม แต่ปุ่มอื่นผมไม่รู้มันมีหน้าที่อะไร ตอนแรกคิดว่าเหมือนรีโมทเครื่องเล่นดีวีดี แบบเล่นหนังอยู่แล้วกดสตอปหรือย้อนกลับได้ แต่ดูจิงผ่านพาวเวอดีวีดีมันใช้ได้แค่ปรับระดับเสียงอะคับ ใครพอรู้ช่วยแนะนำเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยคับ ผมจะได้ใช้ได้คุ้มกับค่าเงินที่เสียไปหน่อยคับ
    ปล.ตอนนี้รีโมทผมใช้ไม่ได้อะคับลงไดรเวอใหม่ก็แล้วมันยังกดไม่ติดเลยจากเดิมปรับระดับเสียงได้แต่ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยพี่ๆช่วยหน่อยนะคับ อีกอย่างส่วนมากผมใช้ดูหนังพวกพี่ๆมีปรับแต่งเสียงแบบใดบ้างคับ แนะหน่อย ผมจะได้ลองทำตามดูบ้าง ลำโพง 5.1คับ

OverclockZone Member Chester's Avatar

ฟร๊อนจะทำให้้ต่อพวกอุปกรณ์ภายนอกได้สะดวกยิ่งขึ้น เช่น MIDI in/out Optical in/out ต่างๆอะไรพวกเนี่ย
    ส่วนตัวรีโมทมันควบคุมได้ก็พวก วอลลุ่ม,EAX,cmss ไม่เคยลองกับซอฟแวร์ดูหนัง,ฟังเพลงที่เค้าแถมมาสั้กทีว่าได้รึป่าว เพราะขายไปแล้ว
    - -*

OverclockZone Member dumbell's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by otoko View Post
    ผมขอถามด้วยผมใช้ X-Fi Platinum Fatal1ty Champion Series อยู่คับแต่ด้วยความเปนมือใหม่ไม่มีความรู้ เลยไม่รู้ว่า front panel & Remote Control มันใช้ทำอาไรอะคับ รีโมทผมรู้แค่ปรับวอลุ่ม แต่ปุ่มอื่นผมไม่รู้มันมีหน้าที่อะไร ตอนแรกคิดว่าเหมือนรีโมทเครื่องเล่นดีวีดี แบบเล่นหนังอยู่แล้วกดสตอปหรือย้อนกลับได้ แต่ดูจิงผ่านพาวเวอดีวีดีมันใช้ได้แค่ปรับระดับเสียงอะคับ ใครพอรู้ช่วยแนะนำเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยคับ ผมจะได้ใช้ได้คุ้มกับค่าเงินที่เสียไปหน่อยคับ
    ปล.ตอนนี้รีโมทผมใช้ไม่ได้อะคับลงไดรเวอใหม่ก็แล้วมันยังกดไม่ติดเลยจากเดิมปรับระดับเสียงได้แต่ตอนนี้ทำไรไม่ได้เลยพี่ๆช่วยหน่อยนะคับ อีกอย่างส่วนมากผมใช้ดูหนังพวกพี่ๆมีปรับแต่งเสียงแบบใดบ้างคับ แนะหน่อย ผมจะได้ลองทำตามดูบ้าง ลำโพง 5.1คับ
    มันใช้ร่วมกับ โปรแกรมที่แถมมากับการ์ดนั้นแหละครับ mediascurec สามารถใช้ดูหนัง ฟังเพลง ดูรูปเป็นสไลต์โชว์มันจะใช้ได้กับโปรแกรมนี้ครับแต่ว่าถ้าใช้โปรแกรมอื่นอย่างเช่น Foobar 2000 หรือว่า power DVD ,Winamp จะใช้ได้แค่เพิ่มเสียง ลดเสียงเท่านั้นครับ ถ้าใช้ร่วมกับ โปรแกรม mediascurec ก็กดตรงที่ Start บนรีโหมดเลยครับแล้วจะมีเมนูให้เราเข้าไปเลิกในเมนูจะมี Music,Vidio,Photo,Presention ถ้าเรากดตรงที่ Music ก็จะมีไดร์ที่เก็บเพลงเราก็เลิกเพลงก็กด Play มันก็จะเล่นใน Mediascurec เลยครับดูหนังก็จะดูในนี้เหมือนกับจะใช้รีโมดควบคุมได้ครับ

OverclockZone Member dragstar's Avatar

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ
    ราคาค่าตัวมัน 3000+ บาท เห็นมีรีโมทกับช่องต่อสายออกแบบต่างๆเลยจะดูว่าซื้อมาจะใช้ได้ครบความคุ้มค่าหรือเปล่า ถ้าจะใช้รีโมทแล้วจำกัดโปรแกรมซัพพอร์ทก็คิดหนักแฮะ

Bookmarks

Bookmarks